777.68 கோடி மதிப்புள்ள பங்குகளை வாங்கியதால் வெளிநாட்டு நிறுவன முதலீட்டாளர்கள் வெள்ளிக்கிழமை நிகர வாங்குபவர்களாக இருந்தனர்.

777.68 கோடி மதிப்புள்ள பங்குகளை வாங்கியதால் வெளிநாட்டு நிறுவன முதலீட்டாளர்கள் வெள்ளிக்கிழமை நிகர வாங்குபவர்களாக இருந்தனர்.

பிஎஸ்இ-பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனங்களின் சந்தை மூலதனம் ரூ.2,27,794.46 கோடி உயர்ந்து ரூ.2,76,06,443.06 கோடியாக உள்ளது.

முதலீட்டாளர்கள் திங்களன்று ரூ. 2.27 லட்சம் கோடிக்கு மேல் பணக்காரர்கள் ஆனார்கள், பங்குச்சந்தைகள் மீண்டெழுந்ததால், தொடர்ச்சியான வெளிநாட்டு நிதி வரத்து மற்றும் உற்சாகமான உலகச் சந்தைகளுக்கு மத்தியில் பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் 1 சதவீதத்திற்கு மேல் உயர்ந்தது. 30-பங்குகளின் பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் 709.96 புள்ளிகள் அல்லது 1.16 சதவீதம் உயர்ந்து 61,764.25 இல் நிலைபெற்றது. பகலில், இது 799.9 புள்ளிகள் அல்லது 1.31 சதவீதம் பெரிதாகி 61,854.19 ஆக இருந்தது.

பேரணியைத் தொடர்ந்து, பிஎஸ்இ-பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனங்களின் சந்தை மூலதனம் ரூ.2,27,794.46 கோடி உயர்ந்து ரூ.2,76,06,443.06 கோடியாக இருந்தது. அந்நிய நிறுவன முதலீட்டாளர்கள் (எஃப்ஐஐ) வெள்ளியன்று நிகர வாங்குபவர்களாக இருந்தனர், ஏனெனில் அவர்கள் ரூ. 777.68 கோடி மதிப்பிலான பங்குகளை வாங்கியுள்ளனர்.

“உற்சாகமான அமெரிக்க வேலைகள் தரவுகளுக்கு மத்தியில் வோல் ஸ்ட்ரீட்டின் வலுவான நெருங்கிய இடத்தில் இருந்து காளைகள் நேர்மறை தடியடியை கைப்பற்றியதால், வெள்ளியன்று ஏற்பட்ட இழப்புகள் அனைத்தையும் சந்தைகள் மீட்டெடுத்தன. ரியாலிட்டி, ஆட்டோ மற்றும் வங்கிப் பங்குகள், பெஞ்ச்மார்க் குறியீடுகளில் கூர்மையான உயர்வைத் தூண்டிய நட்சத்திரங்களை விட சிறப்பாக செயல்பட்டன” என்று மேத்தா ஈக்விட்டிஸ் லிமிடெட் மூத்த VP (ஆராய்ச்சி) பிரசாந்த் டாப்சே கூறினார்.

பிஎஸ்இ பெஞ்ச்மார்க் வெள்ளிக்கிழமை 694.96 புள்ளிகள் அல்லது 1.13 சதவீதம் குறைந்து 61,054.29 ஆக இருந்தது. தி நிஃப்டி 186.80 புள்ளிகள் அல்லது 1.02 சதவீதம் சரிந்து 18,069 ஆக முடிந்தது.

“அண்டர்டோன் தொடர்ந்து ஏற்றத்துடன் இருக்கும் அதே வேளையில், கடந்த வெள்ளியன்று உற்சாகமான அமெரிக்க சந்தை முடிவு உள்ளூர் சந்தை உணர்வை மேலும் உயர்த்தியது. வட்டி விகித உயர்வு சுழற்சி உச்சத்தை எட்டுகிறது மற்றும் அமெரிக்காவில் வங்கி துயரங்கள் குறைந்து வருவதால், முதலீட்டாளர்கள் வங்கி, ஆட்டோமொபைல் மற்றும் ரியல் எஸ்டேட் ஆகியவற்றின் விகித உணர்திறன் கொண்ட பங்குகளில் வலுவான மாதாந்திர விற்பனை எண்கள் ஒரு நல்ல மீட்சியை நோக்கிச் செல்கின்றன,” என்று ஈக்விட்டி ரிசர்ச் தலைவர் ஸ்ரீகாந்த் சௌஹான் கூறினார். (சில்லறை விற்பனை), Kotak Securities Ltd, கூறினார்.

சென்செக்ஸ் நிறுவனங்களில், IndusInd வங்கி 4.92 சதவீதம் உயர்ந்தது. மற்ற வெற்றியாளர்கள் டாடா மோட்டார்ஸ், பஜாஜ் ஃபைனான்ஸ், பஜாஜ் ஃபின்சர்வ், என்டிபிசி, எச்சிஎல் டெக்னாலஜிஸ், மஹிந்திரா & மஹிந்திரா, ஆக்சிஸ் வங்கி, மாருதி மற்றும் கோடக் மஹிந்திரா வங்கி.

இன்டெக்ஸ் ஹெவிவெயிட் நிறுவனங்களான ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸ் மற்றும் ஹெச்டிஎஃப்சி வங்கி ஆகியவற்றில் மதிப்பு வாங்குவதும் வேகத்தை அதிகரித்தது.

பரந்த சந்தையில், பிஎஸ்இ மிட்கேப் 0.94 சதவீதமும், ஸ்மால் கேப் 0.56 சதவீதமும் உயர்ந்தது.

குறியீடுகளில், ஆட்டோ 1.71 சதவீதம், ரியல் எஸ்டேட் 1.54 சதவீதம், பேங்க்எக்ஸ் (1.50 சதவீதம்) நிதி சேவைகள் (1.46 சதவீதம்), நுகர்வோர் விருப்பப்படி (1.08 சதவீதம்) மற்றும் சேவைகள் (0.93 சதவீதம்) உயர்ந்தன.

பிஎஸ்இ நுகர்வோர் பொருள் குறியீடு மட்டும் சரிவுடன் முடிந்தது.

“இந்திய பங்குச்சந்தைகள் வலுவான உள்நாட்டு வருவாய் மற்றும் வலுவான வேலை தரவுகளைத் தொடர்ந்து அமெரிக்க பொருளாதார மந்தநிலை பற்றிய மங்கலான கவலைகள் ஆகியவற்றிலிருந்து நம்பிக்கையைப் பெற்றன. அமெரிக்க டாலரின் சமீபத்திய பலவீனம் உள்நாட்டு சந்தைக்கு அதிக வெளிநாட்டு நிதிகளை ஈர்க்கிறது, எஃப்ஐஐகள் தொடர்ந்து ஏழு நாட்களுக்கு நிகர வாங்குபவர்களாக இருக்கிறார்கள்,” என்று ஜியோஜித் ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸின் ஆராய்ச்சித் தலைவர் வினோத் நாயர் கூறினார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள், வரி செய்திகள் மற்றும் பங்குச் சந்தை புதுப்பிப்புகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் ஒரு சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link