அண்ணா நூற்றாண்டு நூலக மாநாட்டில் நடைபெறும். மாணவர்கள் தங்கள் ரோல் எண் அல்லது கோரப்பட்ட கூடுதல் நற்சான்றிதழ்களை உள்ளிடுவதன் மூலம் ஆன்லைனில் தங்கள் முடிவுகளை அணுகலாம்.

12 ஆம் வகுப்பு TN வாரியத் தேர்வுகள் மார்ச் 13 முதல் ஏப்ரல் 3 வரை நடத்தப்பட்டன. இந்த ஆண்டு சுமார் 8.5 லட்சம் மாணவர்கள் 12 ஆம் வகுப்புத் தேர்வுகளை எழுதினர். மாணவர்கள் 2023 இல் TN போர்டு தேர்வில் தேர்ச்சி பெற, அவர்கள் ஒவ்வொரு பாடத்திலும் குறைந்தது 100 மதிப்பெண்களுக்கு 35 மதிப்பெண்களைப் பெற்றிருக்க வேண்டும்.

தமிழ்நாடு வாரியம், தங்கள் விடைத்தாள்களை பிழைகள் உள்ளதா என மீண்டும் சரிபார்க்க விரும்பும் விண்ணப்பதாரர்களுக்கு மறுமதிப்பீட்டு செயல்முறையை நடத்துகிறது. மறுமதிப்பீட்டு செயல்முறைக்கான விண்ணப்பங்கள் வாரிய முடிவுகள் அறிவிக்கப்பட்ட பிறகு அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் வெளியிடப்படும். முதல் முயற்சியிலேயே தேர்வுக்குத் தகுதி பெறத் தவறிய மாணவர்களுக்குக் கம்பார்ட்மென்ட் தேர்வுகள் வாரியத்தால் நடத்தப்படுகின்றன. TN HSE கம்பார்ட்மென்ட் தேர்வு விண்ணப்பங்களும் போர்டு முடிவுகள் அறிவிக்கப்பட்ட பிறகு அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் வெளியிடப்படும்.

2022 ஆம் ஆண்டில், மொத்தம் 8,062,77 மாணவர்கள் தங்கள் 12 ஆம் வகுப்பு வாரியத் தேர்வுகளை எழுதினர். தமிழ்நாடு மாநில வாரியம் கடந்த ஆண்டு ஒட்டுமொத்த தேர்ச்சி சதவீதம் 93.76 ஆக இருந்தது. மாணவிகள் 90.96 சதவீத தேர்ச்சியுடன் ஒப்பிடுகையில், 96.32 சதவீத தேர்ச்சியுடன் ஆண்களை விட பெண்கள் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link