லூதியானா: 1989-ல் பிரிவினைவாத காலிஸ்தானி இயக்கத்திற்கு எதிராக தொடர்ந்து போராடி பயங்கரவாதிகளால் வீரமரணம் அடைந்த தோழர் குர்மாயில் சிங் ஹுஞ்சன் மற்றும் தோழர் ஜோகிந்தர் சிங் ஆகியோருக்கு அஞ்சலி செலுத்தும் வகையில் நடைபெற்ற பொது நிகழ்ச்சியில் தோழர். ஹர்தேவ் அர்ஷிஇந்திய கம்யூனிஸ்ட் கட்சியின் தேசிய கவுன்சில் உறுப்பினர் (சிபிஐ) மற்றும் முன்னாள் எம்.எல்.ஏ., வின் தீர்ப்பை பாராட்டினார் கர்நாடக தேர்தல் மற்றும் அதை கவுன்ட் டவுன் என்று குறிப்பிட்டார் மோடி அரசு.
சிபிஐ வெளியிட்ட அறிக்கையின்படி, அனைத்து அரசியல் கட்சிகளும் தங்கள் அற்ப லட்சியங்களைத் தவிர்த்து, ஆர்எஸ்எஸ் ஆதரவளிக்கும் பாஜக அரசாங்கத்தை எதிர்த்துப் போராட ஒன்றிணைய வேண்டும் என்று அர்ஷி வேண்டுகோள் விடுத்தார். “மக்கள் பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காணத் தவறிய அரசாங்கம், வாக்குகளைப் பெறுவதற்காக சமூகத்தை வகுப்புவாத அடிப்படையில் பிளவுபடுத்தும் முயற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளது. கர்நாடகாவில் தேர்தலின் போது பிரதமர் பேசியது இதற்கு ஒரு தெளிவான உதாரணம். ஆனால் மக்கள் அத்தகைய முழக்கங்களை சரியாக நிராகரித்தனர்.”
CPI இன் மாவட்டச் செயலர் DP Maur, பஞ்சாப் அரசாங்கம் அதன் வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்ற வேண்டும் அல்லது மக்கள் இயக்கங்களை எதிர்கொள்ள வேண்டும் என்று எச்சரித்தார். பெண் மல்யுத்த வீரர்களின் போராட்டத்தை ஆதரித்து சிபிஐ தேசிய கவுன்சில் உறுப்பினர் டாக்டர் அருண் மித்ரா தீர்மானம் கொண்டு வந்தார்.
தோழர். எம்எஸ் பாட்டியா – லூதியானா நகரச் செயலாளர், சிபிஐ, பாஜகவின் மக்கள் விரோத, கார்ப்பரேட் சார்பு மற்றும் வகுப்புவாத பிளவுபடுத்தும் கொள்கைகளை அம்பலப்படுத்த மக்களிடம் கட்சி செல்லும் என்று கூறினார்.

Source link