நந்தினி தமிழ், பொருளாதாரம், ஆங்கிலம், கணக்குப்பதிவியல், வணிகவியல் மற்றும் கணினி விண்ணப்பம் போன்ற பாடங்களில் சென்டம் எடுத்தார் மற்றும் ஒட்டுமொத்தமாக 600 மதிப்பெண்கள் பெற்றார் (பிரதிநிதி படம்)

நந்தினி தமிழ், பொருளாதாரம், ஆங்கிலம், கணக்குப்பதிவியல், வணிகவியல் மற்றும் கணினி விண்ணப்பம் போன்ற பாடங்களில் சென்டம் எடுத்தார் மற்றும் ஒட்டுமொத்தமாக 600 மதிப்பெண்கள் பெற்றார் (பிரதிநிதி படம்)

நந்தினிக்கு தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார். மேலும், நந்தினியின் மேற்படிப்புக்கு தமிழக அரசு அனைத்து உதவிகளையும் செய்யும் என அறிவித்துள்ளார்.

தமிழ்நாடு அரசுத் தேர்வுகள் இயக்குநரகம் (TNDGE) மே 8 அன்று உயர்நிலைச் சான்றிதழ் (HSC) அல்லது 12 ஆம் வகுப்பு முடிவுகளை அறிவித்தது. இந்த ஆண்டு, 8,03,385 பேர் தமிழ்நாடு 12 ஆம் வகுப்புத் தேர்வில் கலந்து கொண்டனர், அவர்களில் 7.5 லட்சம் மாணவர்கள். தேர்வில் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர். மொத்த தேர்ச்சி விகிதம் 94.03 சதவீதமாக உள்ளது. மாணவிகளின் தேர்ச்சி சதவீதம் 96.38 ஆகவும், சிறுவர்கள் 91.45 சதவீத தேர்ச்சி விகிதத்தையும் பதிவு செய்துள்ளனர். தமிழ்நாடு போர்டு 12 ஆம் வகுப்பு தேர்வில் திண்டுக்கல்லை சேர்ந்த மாணவி எஸ் நந்தினி முதலிடம் பிடித்தார்.

தச்சரின் மகள் நந்தினி அனைத்து பாடங்களிலும் 100 சதவீத மதிப்பெண்கள் பெற்றுள்ளார். இவர் தனது மாவட்டத்தில் உள்ள அரசு உதவி பெறும் பள்ளியில் படித்து வந்தார். அதிகாரிகளின் கூற்றுப்படி, நந்தினி தமிழ், பொருளாதாரம், ஆங்கிலம், கணக்குப்பதிவியல், வணிகவியல் மற்றும் கணினி பயன்பாடு போன்ற பாடங்களில் சென்டம் பெற்று ஒட்டுமொத்தமாக 600 மதிப்பெண்கள் எடுத்துள்ளார். அறிக்கைகளின்படி, நந்தினியின் தந்தை அவள் கல்வியைத் தொடர எப்போதும் ஆதரவளித்தார்.

“பன்னிரண்டாம் வகுப்பு தேர்வு முடிவுகள் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன. நான் 600/600 மதிப்பெண்கள் எடுத்தேன். இது எனக்கு மிகவும் மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது. என் பாட்டி மற்றும் ஆசிரியர்கள் எனக்கு ஆதரவாக இருந்தனர். எனது தந்தை தினசரி கூலித் தொழிலாளி, ஆனால் அவர் என்னைப் படிக்க விடாமல் தடுக்க முயற்சிக்கவில்லை. எனது கல்வியே எனது செல்வம் என்றும், என்னை ஊக்கப்படுத்தியதாகவும் அவர் என்னிடம் கூறினார், ”என்று நந்தினி ANI க்கு அளித்த பேட்டியில் கூறினார்.

உள்ளூர் தொலைக்காட்சி செய்தி சேனலுடன் பேசுகையில், மகிழ்ச்சியான சிறுமி, தான் ஆடிட்டராக விரும்புவதாக கூறினார். மாநில தேர்தல் முடிவுகள் வெளியான ஒரு நாள் கழித்து, நந்தினிக்கு தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் வாழ்த்து தெரிவித்தார். மேலும் அவரது மேற்படிப்புக்கு மாநில அரசு அனைத்து உதவிகளையும் உதவிகளையும் செய்யும் என்றும் அவர் அறிவித்தார். நந்தினி மே 9 அன்று சென்னையில் உள்ள முதல்வரை அவரது முகாம் அலுவலகத்தில் தனது பெற்றோருடன் சந்தித்தார்.

இந்த சந்திப்பின் வீடியோவைப் பகிர்ந்த முதல்வர் ஸ்டாலிங், “நந்தினி போன்றவர்கள் தாழ்மையான பின்னணியில் இருந்து தங்கள் கடின உழைப்பால் எட்டிய உயரம் நம் தமிழகத்தின் அடையாளம்!” என்று எழுதினார்.

இந்த ஆண்டு கன்னியாகுமரியில் 97.05 சதவீதம் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளது. ஒவ்வொரு பாடத்திலும் குறைந்தபட்சம் 100க்கு 35 சதவீத மதிப்பெண்கள் பெற்றவர்கள் தேர்ச்சி பெற்றதாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. தமிழ்நாடு 12 ஆம் வகுப்பு தேர்வில் தோல்வியடைந்த மாணவர்கள் துணைத் தேர்வு எழுத அனுமதிக்கப்படுவார்கள்.Source link