இந்த வாரத்தின் முக்கியச் செய்திகள்

Coinbase பெப்பேவை ‘வெறுப்பு சின்னம்’ என்று அழைக்கிறது, இது பரிமாற்றத்தை புறக்கணிக்க அழைப்புகளை தூண்டுகிறது

Coinbase வாடிக்கையாளர்களுக்கு மின்னஞ்சல் அனுப்பப்பட்டது பெப்பே தவளை நினைவுச்சின்னத்தை “வெறுப்பு சின்னம்” என்று விவரிக்கிறது ஆல்ட்-ரைட் குழுக்களால் இணைந்து தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டது இந்த வாரம் PEPE memecoin சமூகத்திலிருந்து குறிப்பிடத்தக்க கோபத்தை ஈர்த்துள்ளது. மின்னஞ்சல் அனுப்பப்பட்ட இரண்டு மணி நேரத்திற்குப் பிறகு, “#deletecoinbase” என்ற ஹேஷ்டேக் Twitter இல் பிரபல பக்கப்பட்டியில் தாக்கியது, 14,000 க்கும் மேற்பட்ட கருத்துகள் பரிமாற்றத்தைப் புறக்கணிக்க பயனர்களுக்கு அழைப்பு விடுத்தன. Coinbase இன் தலைமை சட்ட அதிகாரியான Paul Grewal ட்விட்டரில் பதிவிட்டுள்ளார் கோபத்திற்கு பதிலளித்து மன்னிப்பு கேட்டார்: “நாங்கள் திருடப்பட்டோம், நாங்கள் வருந்துகிறோம்.”

புளோரிடா கவர்னர் CBDC மசோதாவில் கையெழுத்திட்டார், இது அமெரிக்க மற்றும் வெளிநாட்டு CBDCகளின் சில பயன்பாடுகளை கட்டுப்படுத்துகிறது

அமெரிக்காவின் புளோரிடா கவர்னர் ரான் டிசாண்டிஸ் மாநிலத்தில் மத்திய வங்கி டிஜிட்டல் நாணயங்களின் (CBDCs) பயன்பாட்டை கட்டுப்படுத்தும் மசோதாவில் கையெழுத்திட்டது. புதிய சட்டம் யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் ஃபெடரல் CBDC ஐ “புளோரிடாவின் சீரான வணிகக் குறியீட்டிற்குள் (UCC) பணமாக” பயன்படுத்துவதை தடை செய்கிறது. இது வெளிநாட்டு அரசாங்கங்களால் வழங்கப்படும் CBDC களைப் பயன்படுத்துவதைத் தடைசெய்கிறது மற்றும் பிற மாநிலங்கள் தங்கள் வணிகக் குறியீடுகளைப் பயன்படுத்தி இதேபோன்ற தடைகளை நிறுவுவதற்கு அழைப்பு விடுக்கிறது. புதிய நிதி தொழில்நுட்பத்தின் வெள்ளை மாளிகை ஆய்வுகளால் தான் நடவடிக்கை எடுக்கத் தூண்டப்பட்டதாக டிசாண்டிஸ் கூறினார். இந்த சட்டம் ஜூலை 1 முதல் அமலுக்கு வருகிறது.

Milady memecoin மஸ்க் ட்வீட், பரிமாற்ற பட்டியல்களுக்குப் பிறகு 5,250% உயர்கிறது

Milady (LADYS), அதே பெயரில் உள்ள அனிம் அவதார் NFT தொகுப்பின் அடிப்படையில் சுயமாக ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட memecoin, எலோன் மஸ்க் ஒரு மீம்ஸை ட்வீட் செய்த பிறகு மே 11 அன்று 5,250% உயர்ந்தது மிலாடி NFT படத்தைப் பயன்படுத்தி. ட்வீட் சேகரிப்பின் சராசரி விற்பனை விலையையும் உயர்த்தியது. “LADYS என்பது எந்தவிதமான உள்ளார்ந்த மதிப்பு அல்லது நிதி வருவாயை எதிர்பார்க்காத ஒரு நினைவு நாணயம். முறையான குழுவோ சாலை வரைபடமோ இல்லை” என்று டோக்கன் டெவலப்பர்கள் தெரிவித்தனர். “நாணயம் முற்றிலும் பயனற்றது மற்றும் பொழுதுபோக்கு நோக்கங்களுக்காக மட்டுமே.”ஆர்டினல்கள் பிட்காயினுக்கு நல்லதா அல்லது கெட்டதா? ஆதரவாளர்களும் எதிர்ப்பவர்களும் குரல் எழுப்புகிறார்கள்

பிட்காயின் ஆர்டினல்கள் பிட்காயின் சமூகத்தினரிடையே விவாதத்தைத் தொடர்ந்து ஊக்குவிக்கிறது. ஜனவரி 2023 இல் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட உடனேயே, தொழில்நுட்பத்தை எதிர்ப்பவர்கள், மெதுவான வேகம் மற்றும் அதிகரித்து வரும் பரிவர்த்தனை செலவுகளை மேற்கோள் காட்டி, அதன் உணரப்பட்ட குறைபாடுகள் குறித்து கவலைகளை எழுப்பத் தொடங்கினர். இதற்கிடையில், ஆர்டினல்கள் அதிக வாய்ப்பை வழங்குவதாகவும், பரவலாக்கத்தை மேம்படுத்துவதாகவும், கருத்து சுதந்திரத்தை உறுதிப்படுத்துவதாகவும் அதன் ஆதரவாளர்கள் கூறுகின்றனர். பிட்காயினின் மிகச்சிறிய அலகு – சடோஷியில் உரை, படங்கள் மற்றும் குறியீட்டைச் சேர்க்க தொழில்நுட்பம் உதவுகிறது.

ஒரு மோசடி செய்பவரைப் பிடிக்க: கிராகன் ‘தூண்டில்’ மோசடி செய்பவர்களுக்கு போலி கிரிப்டோ கணக்கை உருவாக்குகிறார்

Crypto பரிமாற்றம் Kraken உள்ளது தீங்கிழைக்கும் பணப்பையைக் கொடியிடுவதற்கான ஒரு புதிய முறையை வழங்கியது – மோசமான நடிகர்களை “மோசடி தூண்டில்” போலியான கிரிப்டோ சூழலை உருவாக்குதல். பிரபல ஸ்ட்ரீமர் கிட்போகாவிற்கு அமெரிக்க ஜனாதிபதி ஜோ பிடனாக காட்டி மோசடி செய்பவரை ஏமாற்ற கிராக்கன் “தனிப்பயன் சூழலை” உருவாக்கினார். பிட்காயினில் $450,000 இருப்பு வைத்திருக்கும் ஒரு வயதான நபரை சித்தரிக்கும் கிட்போகா, அனைத்து நிதிகளையும் அனுப்புவதற்கு முன்பு அவரது பணப்பையை தவறாகத் தட்டச்சு செய்த பின்னர் மோசடி செய்பவரை கோபப்படுத்தும்போது பஞ்ச்லைன் வருகிறது.

வெற்றியாளர்கள் மற்றும் தோல்வியடைந்தவர்கள்

வார இறுதியில், பிட்காயின் (BTC) இல் உள்ளது $26,707ஈதர் (ETH) மணிக்கு $1,803 மற்றும் XRP மணிக்கு $0.43. மொத்த சந்தை மூலதனம் உள்ளது $1.12 டிரில்லியன், படி CoinMarketCap க்கு.

மிகப்பெரிய 100 கிரிப்டோகரன்சிகளில், வாரத்தின் முதல் மூன்று ஆல்ட்காயின் லாபம் காவா ஆகும். (KAVA) 15.28% இல், பிட்காயின் எஸ்.வி (பிஎஸ்வி) 5.19% மற்றும் PAX தங்கம் (PAXG) 0.20% இல்.

வாரத்தின் முதல் மூன்று altcoin இழப்பாளர்கள் Pepe (PEPE) -54.43%, PancakeSwap (கேக்) -27.15% மற்றும் WOO நெட்வொர்க் (வூ) -24.48%

கிரிப்டோ விலைகள் பற்றிய கூடுதல் தகவலுக்கு, படிக்கவும் Cointelegraph இன் சந்தை பகுப்பாய்வு.

மேலும் படியுங்கள்


அம்சங்கள்

முரட்டு நாடுகள் பொருளாதாரத் தடைகளைத் தடுக்கின்றன, ஆனால் கிரிப்டோ தவறா?


அம்சங்கள்

கிரிப்டோ மனிதாபிமான முகவர் உதவி மற்றும் சேவைகளை வழங்கும் விதத்தை மாற்றுகிறது

மறக்கமுடியாத மேற்கோள்கள்

“AI இன் பயிற்சியில் ஒரு போர்வை இடைநிறுத்தம், தொழில்துறை AI நெறிமுறை முயற்சிகளில் முதலீட்டிற்கு முன்னுரிமை அளிப்பதாகத் தோன்றும் தற்போதைய போக்குகள், கூடுதல் தீங்கு மற்றும் பின்னடைவுகளுக்கு வழிவகுக்கும்.”

கிறிஸ்டினா மாண்ட்கோமெரிஐபிஎம்மில் தலைமை தனியுரிமை மற்றும் நம்பிக்கை அதிகாரி

“நிஜ உலக சொத்துக்களின் டோக்கனைசேஷன் புதிய சந்தை உள்கட்டமைப்பை உருவாக்குவதற்கும், உலகம் முழுவதும் உள்ள பொருட்களின் வர்த்தகத்தில் செயல்திறனை இயக்குவதற்கும் முன்னோடியில்லாத வாய்ப்பை வழங்கக்கூடும்.”

கேத்தி களிமண்நிர்வாக துணைத் தலைவர், Cboe குளோபல் சந்தைகளில் உலகளாவிய டிஜிட்டல் மற்றும் தரவு தீர்வுகள்

“மெட்டாவர்ஸ் இறந்து விட்டது! Fortnite, Minecraft, Roblox, PUBG Mobile, Sandbox மற்றும் VRChat ஆகியவற்றில் உள்ள 600,000,000 மாதாந்திர செயலில் உள்ள பயனர்கள் நிகழ்நேர 3D இல் ஒன்றாகச் சென்றதற்கு இரங்கல் தெரிவிக்கும் வகையில் ஆன்லைன் விழிப்புணர்வை ஏற்பாடு செய்வோம்.

டிம் ஸ்வீனிஎபிக் கேம்ஸின் CEO

“நாங்கள் ஏமாற்றப்பட்டோம், வருந்துகிறோம் [about comments regarding Pepe the Frog].”

பால் கிரேவால்Coinbase இல் தலைமை சட்ட அதிகாரி

“மக்கள் உண்மையில் தத்தெடுக்கிறார்கள் [crypto] அவர்களின் போர்ட்ஃபோலியோக்களின் உள்ளே. நீங்கள் சில்லறை வர்த்தகம், அதிக நிகர மதிப்பு அல்லது நிறுவன முதலீட்டாளர்களைப் பற்றி பேசினாலும், ஒவ்வொருவரும் தங்கள் போர்ட்ஃபோலியோக்களைப் பார்த்து அந்த வகையான வெளிப்பாட்டைப் பெற முயற்சிக்கிறார்கள்.

நீல் டான்ஹாங்காங்கின் FinTech சங்கத்தின் தலைவர்

“டெர்ரா லூனா விபத்திலிருந்து கற்றுக்கொண்ட முக்கிய பாடங்களில் சரியான விடாமுயற்சியும் அடங்கும். ஒவ்வொரு திட்டத்திலும் உரிய விடாமுயற்சியை மேற்கொள்வது சாத்தியமான முதலீட்டாளர்களின் எதிர்கால மன வேதனையைக் காப்பாற்றும்.

ஒபின்னா உச்சே உசோய்ஜேட்விட்டர் ஆய்வாளர்

வாரத்தின் கணிப்பு

BTC விலை 2 மாதக் குறைவை நெருங்கும் போது Bitcoin $26K ‘bearadise’ இல் நுழைகிறது

பிட்காயின் மே 12-ம் தேதி இரண்டு மாதக் குறைந்த அளவை எட்டியது “தலை மற்றும் தோள்கள்” மாதிரி கரடிகளை முன்னோக்கி வைக்கும் என்ற அச்சத்தின் மத்தியில்.

Cointelegraph Markets Pro மற்றும் TradingView இன் தரவு Bitstamp இல் BTC/USD $26,100 ஐ எட்டியது – இது மார்ச் 17 க்குப் பிறகு மிகக் குறைவு. ஆபத்து சொத்துக்களுக்கான மேக்ரோ பொருளாதார நிலைமைகளை ஊக்குவித்த போதிலும், ஏல பணப்புழக்கம் குறைவாக இருப்பதால், ஆதாயங்களுக்கான சாத்தியத்தை பயன்படுத்துவதில் பிட்காயின் தோல்வியடைந்தது.

இந்த “தலை மற்றும் தோள்கள் மாதிரி” உறுதிப்படுத்தப்பட்டால் எதிர்மறையான முன்னுதாரணத்தை உருவாக்கும். “#Bitcoin தலை மற்றும் தோள்பட்டை கூட்டத்தை நாங்கள் வெல்ல அனுமதிக்க முடியாது,” என்று புனைப்பெயர் நிதி வர்ணனையாளர் Tedtalksmacro கூறினார், பிட்காயின் $27k க்கு மேல் உயர்ந்தால் விஷயங்கள் “மிகவும் சுவாரஸ்யமானவை” என்று சேர்ப்பதற்கு முன் கூறினார்.

வாரத்தின் FUD

Pepe memecoin வெறியானது மோசடி செய்பவர்களிடமிருந்து தேவையற்ற கவனத்தைப் பெறுகிறது

மோசமான நடிகர்கள் Pepe memecoin ஐச் சுற்றியுள்ள மிகைப்படுத்தலை கவனித்துள்ளனர், இப்போது கிரிப்டோ சமூகத்தை பாதிக்கும் மோசடி முயற்சிகளின் விளைவாக. பிளாக்செயின் பாதுகாப்பு நிறுவனமான பெக்ஷீல்டின் கூற்றுப்படி, கடந்த சில நாட்களில் குறைந்தது 10 மெமெகாயின் மோசடிகள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. நிறுவனம் மோசடி டோக்கன்களைப் புகாரளித்தது, அதன் பணப்புழக்கம் சமீபத்தில் அகற்றப்பட்டது, முதலீட்டாளர்களை இழுக்கும். போலி பெப்பே உரிமைகோரல் தளங்களும் ட்விட்டரில் மிகவும் பொதுவானதாக மாறத் தொடங்கியுள்ளன.

‘Bitcoin தாக்குதலுக்கு உள்ளாகவில்லை:’ BTC maxis DoS தாக்குதலின் அச்சத்தை நீக்குகிறது

பிட்காயின் பரிவர்த்தனை கட்டணம் மற்றும் உறுதிப்படுத்தப்படாத பரிவர்த்தனைகளில் திடீர் உயர்வு வாரத்தில் கிரிப்டோ ட்விட்டரில் கவலையைத் தூண்டியது நெட்வொர்க்கில் சாத்தியமான சேவை மறுப்புத் தாக்குதல் பற்றி. BitInfoCharts இன் படி, பிட்காயின் சராசரி பரிவர்த்தனை கட்டணம் மே 8 அன்று $19.20 ஆக இருந்தது, அதே நாளில் பரிவர்த்தனைகளின் பேக்லாக் 459,341 ஆக இருந்தது. நெட்வொர்க்கில் அதிகரித்த தேவை, ஒரு தொகுதிக்கான மொத்தக் கட்டணங்கள், பிளாக் மானிய வெகுமதியான 6.25 BTC ஐத் தாற்காலிகமாக மீறுவதற்கு காரணமாக அமைந்தது. பிட்காயின் ஆய்வாளர்கள் மற்றும் வர்ணனையாளர்கள் சமூகத்தின் அச்சத்தைப் போக்க விரைந்துள்ளனர்.

ப்ரோட்டோகால் நிதிகள் எங்கே என்று குற்றம் சாட்டப்பட்ட பாராஸ்பேஸ் குழு CEO உடன் மோதுகிறது

NFT நெறிமுறை பாராஸ்பேஸ் அதன் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி யுபோ ருவானை இணைக்கும் பல முறைகேடுகளை வெளியிட்டது 2,909 ஈதருக்கு சமமான நிதிகளின் தவறான மேலாண்மை. நிதி முன்பு ஒரு ஹேக்கின் போது திருடப்பட்டது, ஆனால் பின்னர் வெள்ளை தொப்பிகளுக்கு நன்றி மீட்கப்பட்டது. இருப்பினும், ருவான் நிதியின் ஒரு பகுதியை மட்டுமே நெறிமுறை கருவூலத்திற்கு திருப்பி அனுப்பினார். பாராஸ்பேஸ் ஊழியர்கள் இப்போது நெறிமுறையின் முழுக் கட்டுப்பாட்டையும் எடுத்துக்கொண்டு, ருவானை பதவி விலகுமாறு அழைப்பு விடுத்துள்ளனர். தலைமை நிர்வாக அதிகாரி எந்த தவறும் செய்யவில்லை.

சிறந்த Cointelegraph அம்சங்கள்

கிரிப்டோகரன்சி டிரேடிங் போதை: எதைக் கவனிக்க வேண்டும், அது எப்படி நடத்தப்படுகிறது

சிகிச்சை மையங்கள் Cryptocurrency அடிமையாதலுடன் போராடும் வாடிக்கையாளர்களில் ஒரு முன்னேற்றத்தைக் காண்கிறார்கள். அறிகுறிகளைக் கண்டறிவது கடினம் அல்ல என்றாலும், சில கிரிப்டோ வர்த்தகர்கள் தங்களைத் தொந்தரவு செய்வதைக் கூட அறிந்திருக்க மாட்டார்கள்.

ஒரு பாப்கார்ன் டின்னில் $3.4B பிட்காயின்: சில்க் ரோடு ஹேக்கரின் கதை

சில்க் ரோடு ஹேக்கர் ஒரு தசாப்த காலம் தனது திருடப்பட்ட பில்லியன்களுடன் உயர்ந்த வாழ்க்கையை வாழ்ந்தார் – ஆனால் பாக்கெட் மாற்றத்தின் காரணமாக பிடிபட்டது.

வில்லியம் கிளெமெண்டே III குறிப்புகள் 2024 ஆம் ஆண்டின் இறுதியில் பிட்காயின் ஆறு புள்ளிவிவரங்களைத் தாக்கும்: ஹால் ஆஃப் ஃபிளேம்

வில் கிளெமென்டே III கிரிப்டோ பகுப்பாய்வாளராக மாறுவதற்கு பள்ளியை விட்டு வெளியேறினார் மற்றும் 2024 ஆம் ஆண்டின் இறுதியில் பிட்காயினுக்கு ஆறு புள்ளிவிவரங்கள் வருவதற்கான வலுவான வாய்ப்பு உள்ளது என்று கூறுகிறார்.

தலையங்க ஊழியர்கள்

Cointelegraph இதழின் எழுத்தாளர்கள் மற்றும் நிருபர்கள் இந்த கட்டுரைக்கு பங்களித்தனர்.Source link