கடந்த வாரம், தென் கொரியாவின் ஹூண்டாய் மோட்டார் அடுத்த 10 ஆண்டுகளில் தமிழ்நாட்டில் அதன் மின்சார வாகனத்தை மேம்படுத்த 2.45 பில்லியன் டாலர் (சுமார் ரூ. 20,000 கோடி) முதலீடு செய்யப் போவதாக அறிவித்தது.ஈ.வி) இந்தியாவில் உற்பத்தி.

ரிச்சார்ஜபிள் பேட்டரிகள் துறையில் உலகளாவிய சந்தை ஆராய்ச்சி மற்றும் ஆலோசனைகளை வழங்கும் SNE ஆராய்ச்சி, 2022 ஆம் ஆண்டில் விற்பனையின் மூலம் ஹூண்டாய் முதல் ஆறாவது EV கார் தயாரிப்பாளர்களாக தரவரிசைப்படுத்தியது. ஆசிய கார் தயாரிப்பாளர் உலகின் முதல் மூன்று மின்சார வாகன உற்பத்தியாளர்களில் ஒன்றாக வருவதை நோக்கமாகக் கொண்டு அதன் உற்பத்தி திறன்களை அதிகரித்து வருகிறது. 2030க்குள்

ஹூண்டாய், கியா மற்றும் ஜெனிசிஸ் ஆகிய பிராண்டுகளை உள்ளடக்கிய தென் கொரிய கார் உற்பத்தி நிறுவனம் கடந்த ஆண்டு 510,000 EV யூனிட்களை வழங்கியது, இது 2021 ஆம் ஆண்டிலிருந்து 40.9 சதவீதம் அதிகமாகும் என்று SNE ஆராய்ச்சி கூறுகிறது. 1.87 மில்லியன் யூனிட்களை வழங்கிய சீனாவின் BYD முதல் இடத்தைப் பிடித்தது டெஸ்லா 1.31 மில்லியன் அலகுகளுடன். ஜெர்மனியின் ஃபோக்ஸ்வேகன் மற்றும் சீனாவின் ஜீலி முறையே நான்காவது மற்றும் ஐந்தாவது இடங்களைப் பிடித்தன.

தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஜேஹூன் சாங் CNBC யிடம், “நாங்கள் இப்போது மேலும் இரண்டு தளங்களை உருவாக்கி வருகிறோம், அது 2030க்குள் 18 மாடல்களை உருவாக்க உதவும். மேலும் 2030 ஆம் ஆண்டில் 2 மில்லியன் EV விற்பனையை அடைய நாங்கள் (நோக்கம்) உள்ளோம்.”

கார் தயாரிப்பாளர் ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாட்டில் அதிக முதலீடு செய்கிறார், புதிய ஆலைகள் மற்றும் தளங்களை உருவாக்குதல் மற்றும் EV லைன்கள் மற்றும் உற்பத்தி திறனை விரிவுபடுத்துதல்.

ஹூண்டாய் எலக்ட்ரிக் குளோபல் மாடுலர் பிளாட்ஃபார்ம் (E-GMP) என்ற மேம்பட்ட பெஸ்போக் EV இயங்குதளத்தில் அதன் EVகள் தற்போது உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. 2021 Ioniq 5 கிராஸ்ஓவர் SUV ஆனது ஹூண்டாய் EV-ஐ மையப்படுத்திய துணை பிராண்டான Ioniq இல் E-GMP இல் உருவாக்கப்பட்ட முதல் மாடலாகும். ஹூண்டாய் 2022 இல் Ioniq 6 செடான் மாடலை அறிமுகப்படுத்தியது. ஒரு EV இயங்குதளம் எதிர்கால மாடல்களின் உற்பத்தியை அளவிடுகிறது மற்றும் வளர்ச்சி மற்றும் உற்பத்தி செலவுகளைக் குறைக்கிறது.

ஹூண்டாய் தனது இரண்டு புதிய EV இயங்குதளங்களான eM மற்றும் eS ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் 2025 ஆம் ஆண்டில் வாகனங்களை அறிமுகப்படுத்த திட்டமிட்டுள்ளது.

லைம்லைட்டில் இருந்து விலகி, ஹூண்டாய் 2022 ஆம் ஆண்டில் உலகளாவிய பந்தயத்தில் மூன்றாவது இடத்திற்கு படிப்படியாக சரிந்து மிகப்பெரிய உலகளாவிய வாகன உற்பத்தியாளராக மாறியது. CNBC ஆல் தொகுக்கப்பட்ட தொழில்துறை தரவுகளின் அடிப்படையில், ஹூண்டாய் மற்றும் கியா கடந்த ஆண்டு உலகளவில் மொத்தம் 6.85 மில்லியன் வாகனங்களை விற்பனை செய்தன, இது ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு இருந்ததை விட 2.7 சதவீதம் அதிகமாகும். டாப் டாக் டொயோட்டா கிட்டத்தட்ட 10.5 மில்லியன் யூனிட்களை விற்றது, அதே சமயம் ஐரோப்பிய கார் நிறுவனமான, வோக்ஸ்வேகன் சுமார் 8.26 மில்லியன் யூனிட்களை விற்பனை செய்துள்ளது.

ஹூண்டாய் 2023 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் நிகர லாபத்தில் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 92 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளதாக, “முக்கியமாக அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பாவால் இயக்கப்படுகிறது” என்று சாங் கூறினார்.

ஹூண்டாய் நிகர லாபம் 3.42 டிரில்லியன் வோன் (USD 2.56 பில்லியன்) என்று அறிவித்தது, இது ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு இதே காலக்கட்டத்தில் 1.78 டிரில்லியனாக இருந்தது. வருவாய் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 24.7 சதவீதம் அதிகரித்து, 30.3 டிரில்லியனில் இருந்து 37.78 டிரில்லியனாக வளர்ந்துள்ளது.

ஹூண்டாய் சீனாவின் வாகன சந்தையில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்த விரும்புகிறது, ஆனால் இந்த நேரத்தில் நிறுவனத்தின் வெளிப்பாடு மிகவும் குறைவாக உள்ளது.

“நாங்கள் சீனாவில் ஒரு கூட்டு முயற்சியில் இருக்கிறோம். நாங்கள் இப்போது சீனா சந்தையின் போட்டித்தன்மையை எப்படி மீளப் பெறுவது என்பதில் ஆழமாக மூழ்கி இருக்கிறோம்,” என்று CEO சாங் கூறினார். 2023 ஆம் ஆண்டில் சீனாவின் EV விற்பனை 8 மில்லியனுக்கும் அதிகமான யூனிட்களை எட்டும் என்று எதிர்பாயின்ட் ஆராய்ச்சி கூறுகிறது.

“சீனாவில் செயல்படும் திறனை எவ்வாறு மேம்படுத்துவது என்பதுதான் நாங்கள் பார்க்கும் முதல் படி என்று நான் நினைக்கிறேன். அடுத்த கட்டமாக தயாரிப்பு போர்ட்ஃபோலியோவில் கவனம் செலுத்த வேண்டும், இது ஒப்பிடக்கூடிய மென்பொருள் செயல்பாடுகளுடன் உள்ளூர் வாடிக்கையாளர்களை ஈர்க்கும் வகையில் இருக்க வேண்டும். வன்பொருள் மற்றும் வடிவமைப்பு அம்சங்கள்,” என்று CNBC நேர்காணலில் சாங் கூறினார்.

2022 ஆம் ஆண்டில், சீனா அனைத்து உலகளாவிய பேட்டரி EVகளில் கிட்டத்தட்ட மூன்றில் இரண்டு பங்கு உற்பத்தி செய்தது மற்றும் சீனாவில் விற்கப்படும் நான்கு கார்களில் ஒன்று EV ஆகும். சீனாவில், 94க்கும் மேற்பட்ட பிராண்டுகள் இணைந்து 300க்கும் மேற்பட்ட மாடல்களை வெறும் USD 5,000 முதல் USD 90,000 வரை விற்கின்றன. உள்ளூர் பிராண்டுகள் EV சந்தையில் 81 சதவீதத்தை ஆக்கிரமித்துள்ளன, இதில் BYD, Wuling, Chery, Changan மற்றும் GAC ஆகியவை சிறந்த வீரர்களில் சில.

2022 இல் கட்டப்பட்ட உலகளாவிய EVகளில் முறையே 17 சதவிகிதம் மற்றும் 11 சதவிகிதம் என ஐரோப்பாவை வட அமெரிக்கா தொடர்ந்து பின்பற்றுகிறது.

தற்போதைக்கு, மின்சார வாகனங்களின் முன்னணி EV உற்பத்தியாளராக இருப்பதற்கான பந்தயத்தில் சீனா சமாளிக்க முடியாத முன்னணியைப் பெற்றுள்ளது போல் தெரிகிறது. எவ்வாறாயினும், கடந்த ஆண்டு அனைத்து இலகுரக வாகனங்களில் ஒன்பது சதவிகிதம் மட்டுமே EV ஆனது, இது ஆரம்ப நாட்கள், மற்ற சந்தைகளைப் பிடிக்க ஏராளமான இடங்கள் உள்ளன.

இன்று சீனா இருக்கும் நிலையில் அரசாங்க ஆதரவு பெரும் பங்கு வகிக்கிறது. 2009 மற்றும் 2022 க்கு இடையில், உள்நாட்டு மற்றும் வெளிநாட்டிற்குச் சொந்தமான பிராண்டுகளான உள்நாட்டில் உற்பத்தி செய்யப்படும் EVகளை ஆதரிப்பதற்காக மானியங்கள் மற்றும் வரிச் சலுகைகளை வாங்குவதில் சீனா CNY300 பில்லியனுக்கும் (USD 43.5 பில்லியன்) வழங்கியுள்ளது. வளரும் EV நிறுவனங்களிடமிருந்து தயாரிப்புகளை வாங்குவதற்கு அரசாங்கம் பெரிய கொள்முதல் ஒப்பந்தங்களை வழங்கியது, இது அவர்களின் ஆரம்ப ஆண்டுகளில் அவர்களுக்கு உதவியது மற்றும் மேலும் R&D நிதியளித்தது.

தமிழ்நாட்டின் சென்னையில், ஆசியாவின் டெட்ராய்ட் என்று அழைக்கப்படும், ஹூண்டாய், சென்னைக்கு அருகிலுள்ள தனது தொழிற்சாலையின் திறனை சுமார் 775,000 இல் இருந்து ஆண்டுக்கு 850,000 வாகனங்களாக அதிகரிக்க திட்டமிட்டுள்ளது. கூடுதலாக, வாகன உற்பத்தியாளரின் இந்திய துணை நிறுவனமான ஹூண்டாய் மோட்டார் இந்தியா, அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளில் 178,000 யூனிட்களின் வருடாந்திர திறன் கொண்ட பேட்டரி பேக் அசெம்பிளி யூனிட்டை நிறுவி, தென் மாநிலம் முழுவதும் 100 EV சார்ஜிங் நிலையங்களை நிறுவும்.

உள்நாட்டு உற்பத்தியை ஊக்குவிக்கும் வகையில் இறக்குமதி செய்யப்படும் வாகனங்கள் மீதான வரியை உயர்த்துவதாக மத்திய அரசு சமீபத்தில் அறிவித்ததைத் தொடர்ந்து இந்த முதலீட்டுத் திட்டம்.

சிங்கப்பூரில், ஹூண்டாய் இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில், ஜூரோங்கில் உள்ள சிங்கப்பூர் அசெம்பிளி ஆலை COVID-19 தொற்றுநோயால் ஓரளவு தாமதத்தைத் தொடர்ந்து இந்த ஆண்டின் நடுப்பகுதியில் மின்சார அயோனிக் 5 ஐ வெளியிடத் தொடங்கும் என்று கூறியது. முதலில் கடந்த நவம்பர் மாதம் முடிக்க திட்டமிடப்பட்டது.

ஹூண்டாய் மோட்டாரின் விற்பனை கண்டுபிடிப்பு குழுமத்தின் தலைவர் ஆண்டி காங் கூறுகையில், இந்தோனேசியாவில் புதிதாக திறக்கப்பட்ட தொழிற்சாலையிலிருந்து காரின் முழு வர்ணம் பூசப்பட்ட பாடி ஷெல்லையும் ஆலை முதலில் இறக்குமதி செய்யும், மற்ற அனைத்து பாகங்களும் தென் கொரியாவிலிருந்து அனுப்பப்படும். உற்பத்தி அளவு அதிகரித்தவுடன் படிப்படியாக பாகங்களை உள்நாட்டிலேயே பெற திட்டமிட்டுள்ளது.

Ioniq 5 தவிர, புதிதாக வெளியிடப்பட்ட Ioniq 6 மற்றும் புதிய Kona Electric ஆகியவையும் Jurong வசதியில் அசெம்பிள் செய்யப்படும். இந்த ஆலை 2025 ஆம் ஆண்டிற்குள் ஆண்டுக்கு 30,000 வாகனங்களை உற்பத்தி செய்ய திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

“சிங்கப்பூரில் நம்பர் ஒன் EV பிராண்டாக மாறுவதை நாங்கள் இலக்காகக் கொண்டுள்ளோம்” என்று காங் கூறினார். அந்த பதவி தற்போது டெஸ்லா வசம் உள்ளது.


கூகுள் I/O 2023, அதன் முதல் மடிக்கக்கூடிய ஃபோன் மற்றும் பிக்சல்-பிராண்டட் டேப்லெட்டை அறிமுகப்படுத்தியதுடன், AI பற்றி அக்கறை காட்டுவதாக கூகுள் மீண்டும் மீண்டும் எங்களிடம் கூறியது. இந்த ஆண்டு, நிறுவனம் அதன் பயன்பாடுகள், சேவைகள் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு இயங்குதளத்தை AI தொழில்நுட்பத்துடன் சூப்பர்சார்ஜ் செய்ய உள்ளது. இதையும் மேலும் பலவற்றையும் நாங்கள் விவாதிக்கிறோம் சுற்றுப்பாதை, கேஜெட்ஸ் 360 போட்காஸ்ட். ஆர்பிட்டால் கிடைக்கும் Spotify, கானா, ஜியோசாவ்ன், Google Podcasts, ஆப்பிள் பாட்காஸ்ட்கள், அமேசான் இசை உங்கள் பாட்காஸ்ட்கள் எங்கு கிடைக்கும்.
இணைப்பு இணைப்புகள் தானாக உருவாக்கப்படலாம் – எங்கள் பார்க்கவும் நெறிமுறை அறிக்கை விவரங்களுக்கு.Source link