கேரள முதல்வர் பினராயி விஜயன் மற்றும் சிபிஐ(எம்) மாநில செயலாளர் எம்.வி.கோவிந்தன் ஆகியோர், நாட்டின் பல பகுதிகளில் காங்கிரஸ் பலவீனமாக உள்ளதாகவும், பாஜகவுக்கு எதிராக தனித்து போராட முடியாது என்றும் கருத்து தெரிவித்தனர்.

கேரள முதல்வர் பினராயி விஜயன் மற்றும் சிபிஐ(எம்) மாநில செயலாளர் எம்.வி.கோவிந்தன் ஆகியோர், நாட்டின் பல பகுதிகளில் காங்கிரஸ் பலவீனமாக உள்ளதாகவும், பாஜகவுக்கு எதிராக தனித்து போராட முடியாது என்றும் கருத்து தெரிவித்தனர்.

திருச்சூர் மாவட்டம் குருவாயூரில் ஆளும் எல்.டி.எப்., இரண்டாம் ஆண்டு விழாவின் ஒரு பகுதியாக ஏற்பாடு செய்திருந்த பொதுக்கூட்டத்தை துவக்கி வைத்து பேசிய விஜயன், கடந்த காலத்தைப் போல் காங்கிரஸ் வலுவாக இல்லை என்பதை உணர்ந்து, மாநில வாரியாக களமிறங்க வேண்டும் என்றார். “பாஜக எதிர்ப்பு சக்திகளை ஒன்றிணைத்து காவி கட்சியை கைப்பற்றும் உத்தி

கர்நாடக சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் காங்கிரஸ் வெற்றி பெற்றதை அடுத்து, 2024 பொதுத் தேர்தலில் பாஜகவை தோற்கடிக்க பெரும் பழைய கட்சி ஆற்ற வேண்டிய பங்கு குறித்து கேரளாவில் ஆளும் சிபிஐ(எம்) கட்சியில் கருத்து வேறுபாடு இருப்பதாகத் தெரிகிறது.

நாட்டின் பல பகுதிகளில் காங்கிரஸ் பலவீனமாக உள்ளதாகவும், பாஜகவுக்கு எதிராக தனித்து போராட முடியாது என்றும் கேரள முதல்வர் பினராயி விஜயனும், மார்க்சிஸ்ட் கம்யூனிஸ்ட் கட்சியின் மாநில செயலாளர் எம்.வி.கோவிந்தனும் கருத்து தெரிவித்த நிலையில், மாநில மீன்வளத்துறை அமைச்சர் சஜி செரியன் தனது நிலைப்பாட்டில் மாறுபட்டார். பெரிய பழைய கட்சி முன்னணியில் இருந்து வழிநடத்த வேண்டும் என்று சுட்டிக்காட்டினார்.

திருச்சூர் மாவட்டம் குருவாயூரில் ஆளும் எல்.டி.எப்., இரண்டாம் ஆண்டு விழாவின் ஒரு பகுதியாக ஏற்பாடு செய்திருந்த பொதுக்கூட்டத்தை துவக்கி வைத்து பேசிய விஜயன், கடந்த காலத்தை போல் காங்கிரஸ் வலுவாக இல்லை என்பதை உணர்ந்து, மாநில வாரியாக களமிறங்க வேண்டும் என்றார். “பாஜக எதிர்ப்பு சக்திகளை ஒன்றிணைத்து காவி கட்சியை கைப்பற்றும் உத்தி.

“தளத்தில் மாறிவரும் சூழ்நிலைக்கு ஏற்ப நாம் செயல்பட வேண்டும், அதை காங்கிரஸ் உணர வேண்டும். பல ஆண்டுகளாக நாட்டில் ஆட்சியில் இருந்த அதே காங்கிரஸ் அல்ல என்பதை உணர வேண்டும். நாட்டின் பல பகுதிகளில் பலவீனமாக உள்ளது.

“எனவே, நாட்டில் பாஜகவை முற்றிலுமாக தோற்கடிப்பதற்கான நடைமுறை உத்தி ஒரு மாநிலத்தில் காவி கட்சிக்கு எதிரான அனைத்து குழுக்களையும் ஒன்றிணைத்து மாநில வாரியாக பாஜகவை எதிர்கொள்வதாகும்” என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை நிகழ்வில் கூறினார்.

இதே கருத்தை ஒரு நாள் முன்பு கோவிந்தன் எதிரொலித்த போது, ​​கர்நாடக தேர்தல் முடிவுகள் காங்கிரஸின் மீள்வருகையைக் குறிக்கவில்லை என்றும், பெரும் பழைய கட்சி இந்தியாவை பாஜகவிடம் இருந்து விடுவிக்க முடியாது என்றும் கூறினார். “அவர்கள் (காங்கிரஸ்) கூட அதை உரிமை கொண்டாடவில்லை,” என்று அவர் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை, இந்தியாவின் வலிமையான கட்சிகளில் காங்கிரஸும் ஒன்று என்றும், பா.ஜ.க.வுக்கு எதிரான போராட்டத்தில் முன்வருமாறு கேட்டுக் கொள்வதில் தவறில்லை என்றும் செரியன் கூறினார்.

“அவர்கள் முன்னணியில் இருந்து வழிநடத்தட்டும்,” என்று அவர் கூறினார், அதே நேரத்தில் கேரளாவில் பல்வேறு பிரச்சினைகளில் காங்கிரஸின் நிலைப்பாட்டில் உடன்படவில்லை என்றும் கூறினார்.

“இருப்பினும், நாட்டில் மதச்சார்பின்மையை உறுதிப்படுத்த, அவர்கள் முன்னணியில் இருக்க வேண்டும். அதில் எந்த வாதமும் இல்லை” என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மே 10ஆம் தேதி நடைபெற்ற கர்நாடக சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் மொத்தமுள்ள 224 இடங்களில் காங்கிரஸ் 135 இடங்களையும், பாஜக மற்றும் முன்னாள் பிரதமர் எச்டி தேவகவுடா தலைமையிலான ஜனதா தளம் (மதச்சார்பற்ற) முறையே 66 மற்றும் 19 இடங்களையும் கைப்பற்றியது.

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link