புதிய மருந்து ஏற்றுமதி கொள்கை இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்ட மருந்துகள் பற்றிய கவலைகளுக்குப் பிறகு சாத்தியம்: ஆதாரங்கள்

இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்ட அனைத்து மருந்துகளின் மாதிரிகளும் அனுப்பப்படும் முன் தரம் சோதிக்கப்படும் என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. (கோப்பு)

புது தில்லி:

அமெரிக்கா, காம்பியா மற்றும் உஸ்பெகிஸ்தான் போன்ற நாடுகளில் தரமற்ற இந்திய மருந்துகளால் உடல்நலக் கவலைகள் மற்றும் உயிரிழப்புகள் கூட ஏற்படுகின்றன என்ற செய்திகளைத் தொடர்ந்து, மருந்து ஏற்றுமதிக்கான புதிய அமைப்பை ஏற்படுத்துவது குறித்து சுகாதார அமைச்சகம் தீவிரமாக பரிசீலித்து வருவதாக உயர் அதிகாரி வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. இந்தியாவிலேயே தயாரிக்கப்பட்ட அனைத்து மருந்துகளின் மாதிரிகளும் அனுப்பப்படும் முன் தரம் சோதிக்கப்படும், என்றனர்.

மத்திய சுகாதார அமைச்சகமும், மருந்துத் துறையும் இணைந்து இந்த புதிய கொள்கையை ஆலோசித்து வருவதாக அமைச்சக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. இது தொடர்பாக வெளிநாட்டு வர்த்தக இயக்குநரகத்திடம் (டிஜிஎஃப்டி) ஆலோசனைகள் கோரப்பட்டன.

மருந்துகள் வெளிநாட்டிற்கு அனுப்பும் முன், பிராந்திய அல்லது மத்திய மருந்து பரிசோதனை ஆய்வகத்தில் பரிசோதிக்கப்படும்.

இதுவரை, மருந்து உற்பத்தியாளர்கள், ஏற்றுமதி உரிமம் பெற்று, தர சோதனை இல்லாமல், நேரடியாக வெளிநாடுகளுக்கு ஏற்றுமதி செய்து வந்தனர்.

கடந்த மாதம், அமெரிக்காவில் உள்ள மருத்துவ கண்காணிப்பு குழுவில் முதலிடம் வகிக்கிறது அதிக மருந்து-எதிர்ப்பு பாக்டீரியாவின் சாத்தியக்கூறு குறித்து கவலைகளை எழுப்பியது, ஒரு இந்திய நிறுவனம் தயாரித்த கண் சொட்டு மருந்துகளுடன் இணைக்கப்பட்டு, அமெரிக்காவில் காலூன்றுகிறது. சென்னையைச் சேர்ந்த குளோபல் பார்மா ஹெல்த்கேர் நிறுவனம் EzriCare Artificial Tears என்ற பிராண்டின் கீழ் தயாரிக்கப்பட்ட கண் சொட்டு மருந்துகளால் மூன்று இறப்புகள், எட்டு குருட்டுத்தன்மை மற்றும் டஜன் கணக்கான நோய்த்தொற்றுகள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன என்று நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்களை (CDC) மேற்கோள் காட்டி நியூயார்க் டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது. தமிழ்நாட்டின் மருந்து கட்டுப்பாட்டாளர் பின்னர் கூறியிருந்தாலும், மாதிரிகளில் “மாசு இல்லை” என்று கண்டறியப்பட்டது. மத்திய சுகாதார அமைச்சக வட்டாரங்களும் இதை உறுதிப்படுத்தியுள்ளன.

முன்னதாக, கடந்த ஆண்டு அக்டோபரில், மேற்கு ஆப்பிரிக்காவில் உள்ள காம்பியா, இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்ட இருமல் மருந்துகளுடன் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் 70 குழந்தைகள் இறந்ததாகக் கூறப்பட்டது. இந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் அமெரிக்காவின் நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள் (CDC) மற்றும் காம்பியன் சுகாதார அதிகாரிகளின் கூட்டு ஆய்வு வலுவான இணைப்பை பரிந்துரைத்தார் குழந்தைகள் இறப்பு மற்றும் இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்ட இருமல் சிரப்களை உட்கொள்வதற்கு இடையே அசுத்தமானதாகக் கூறப்படுகிறது.

டிசம்பரில், உஸ்பெகிஸ்தான் நாட்டில் குறைந்தது 18 குழந்தைகள் இறந்ததாகக் கூறினார் இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்ட இருமல் மருந்தை உட்கொண்டதாகக் கூறப்படும் பிறகு.Source link