இது ஐரோப்பிய நாடுகளில் ஒப்பீட்டளவில் பிஸியான நாள் பொருளாதார நாட்காட்டி. ஏப்ரல் மாதத்திற்கான ஜெர்மன் உற்பத்தியாளர் விலை எண்கள் இன்று காலை கவனம் செலுத்தப்பட்டன. ஒட்டும் பணவீக்கம் ECB ஐ பணவியல் கொள்கையில் மிகவும் மோசமான கண்ணோட்டத்தை எடுக்க கட்டாயப்படுத்துகிறது, எதிர்பார்த்ததை விட வெப்பமான மொத்த பணவீக்க எண்கள் கோடைகால வட்டி விகித உயர்வைக் குறிக்கலாம்.

ஜேர்மன் உற்பத்தியாளர் விலைக் குறியீடு ஏப்ரல் மாதத்தில் 0.3% உயர்ந்தது மற்றும் முன்னறிவிக்கப்பட்ட 0.5% சரிவு. மார்ச் மாதத்தில், குறியீடு 1.4% சரிந்தது. ஆண்டுக்கு ஆண்டு, குறியீடு மார்ச் மாதத்தில் 6.7% க்கு எதிராக 4.1% அதிகரித்துள்ளது. பொருளாதார வல்லுநர்கள் 4.0% உயரும் என்று கணித்துள்ளனர்.

படி டெஸ்டாடிஸ்,

  • ஏப்ரல் 2022 உடன் ஒப்பிடும்போது, ​​மூலதனப் பொருட்களுக்கான தயாரிப்பாளர் விலைகள் 6.8% மற்றும் மாதந்தோறும் 0.6% அதிகரித்துள்ளது.
  • வாகனங்கள் மற்றும் உதிரிபாகங்களின் விலைகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 5.6% மற்றும் மார்ச் 2023 உடன் ஒப்பிடும்போது 0.9% அதிகரித்துள்ளது.
  • ஏப்ரல் 2022 உடன் ஒப்பிடும்போது நீடித்து நிலைக்க முடியாத நுகர்வோர் பொருட்களின் விலைகள் 11.4% அதிகரித்தன, உணவு விலைகள் 13.6% உயர்ந்துள்ளன.
  • நீடித்த நுகர்வோர் பொருட்களின் விலைகள் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 8.8% மற்றும் மாதத்திற்கு 0.2% அதிகரித்துள்ளது.
  • குறிப்பிடத்தக்க வகையில், ஏப்ரல் 2022 ஐ விட எரிசக்தி விலைகள் 2.8% அதிகமாக இருந்தது, ஏப்ரல் 2023 இல் எரிசக்தி விலைகள் 1.0% அதிகரித்தன. செப்டம்பர் 2022க்குப் பிறகு முதல் முறையாக எரிசக்தி விலைகள் அதிகரித்தன.

ஜெர்மன் உற்பத்தியாளர் விலை குறியீட்டு ஸ்லைடுக்கு EUR/USD எதிர்வினை

ஜெர்மன் மொத்த பணவீக்க எண்களை விட, தி EUR/USD $1.07600க்கு முந்தைய ஸ்டேட் குறைந்தபட்சமாக வீழ்ச்சியடைவதற்கு முன்பு அதிகபட்சமாக $1.07802 ஆக உயர்ந்தது.

இருப்பினும், தயாரிப்பாளர் விலைக் குறியீட்டு எண்களுக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக, EUR/USD ஆனது $1.07757 என்ற அதிகபட்சமாக உயரும் முன், $1.07670க்கு பிந்தைய ஸ்டாட் குறைந்த அளவிற்கு சரிந்தது.

இன்று காலை, EUR/USD 0.04% அதிகரித்து $1.07757 ஆக இருந்தது.

190523 EURUSD மணிநேர விளக்கப்படம்

அடுத்தது

ஒரு வாரம் கலப்பு சமிக்ஞைகள் பொருளாதார தரவு முன், முதலீட்டாளர்கள் நாள் முழுவதும் ECB உரையாடல் கண்காணிக்க வேண்டும். ECB நிர்வாகக் குழு உறுப்பினர்கள் இசபெல் ஷ்னாபெல் மற்றும் ECB தலைவர் கிறிஸ்டின் லகார்ட் (முன் பதிவு செய்யப்பட்டவர்கள்) நாட்காட்டி இன்று பேச வேண்டும்.

ECB ECB Economic Bulletin ஐ வெளியிடும், இது EU கமிஷனின் வளர்ச்சி மற்றும் பணவீக்க முன்னறிவிப்புகளுக்குத் தொடர்ந்து அதிக ஆர்வத்தைப் பெறும்.

அமெரிக்க அமர்வை எதிர்பார்த்து, அமெரிக்காவில் இது ஒரு அமைதியான நாள் பொருளாதார நாட்காட்டி. முதலீட்டாளர்கள் கருத்தில் கொள்ள அமெரிக்க பொருளாதார குறிகாட்டிகள் எதுவும் இல்லை. புள்ளி விவரங்கள் இல்லாதது சந்தை அபாய உணர்வையும், மத்திய வங்கி உரையாடல்களையும் முதலீட்டாளர்களின் உணர்வை பாதிக்கும்.

FOMC உறுப்பினர்கள் வில்லியம்ஸ் மற்றும் போமன் ஃபெட் சேர் பவலுக்கு வாரத்தை முடிப்பதற்கு மேடை அமைப்பார்கள். மத்திய வங்கி தலைவர் பல சந்தர்ப்பங்களில் முதலீட்டாளர்களை ஆச்சரியத்தில் ஆழ்த்தியுள்ளது. ஒட்டும் பணவீக்கம் மற்றும் மிகவும் இறுக்கமான தொழிலாளர் சந்தை நிலைமைகள் ஜூன் வட்டி விகித உயர்வு சாத்தியம் பற்றி விவாதிக்க பவல் கட்டாயப்படுத்தலாம்.

பொருளாதார நாட்காட்டிக்கு அப்பால், அமெரிக்க கடன் உச்சவரம்பு தொடர்பான செய்திகள் டயலை நகர்த்தும்.Source link