பொதுப் பல்கலைக்கழக நுழைவுத் தேர்வின் (CUET-UG) முதல் கட்டத்தின் முதல் நாள், 12 தேர்வு மையங்களில் இருந்து இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது இடங்களில் குறிப்பிடத்தக்க தாமதங்களுடன் ஒப்பீட்டளவில் சுமூகமான குறிப்பில் தொடங்கப்பட்டது “சக்தி ஏற்ற இறக்கங்கள் உள்ளிட்ட தொழில்நுட்ப காரணங்களால். மாணவர்களின் கூட்ட நெரிசல் தடுமாறி நுழைவதைப் பின்பற்றாதது”, என்று அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

தேர்வை நடத்தும் தேசிய தேர்வு முகமை (NTA) படி, நாடு முழுவதும் முதல் நாளில் மூன்று இடங்களிலும் மொத்தம் 2,65,248 பேர் தேர்வெழுதினர். ஒட்டுமொத்த வருகை 76% ஆக இருந்தது, இது கடந்த ஆண்டை விட குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றம், சுமார் 62%.

ஒரு சில மையங்களில் தாமதம் ஏற்பட்டதை ஒப்புக்கொண்ட பல்கலைக்கழக மானியக் குழுவின் (யுஜிசி) தலைவர் எம் ஜெகதேஷ் குமார், 2% மையங்களில் (இன்று 450 இல் சுமார் 12) தேர்வு திட்டமிடப்பட்டதை விட தாமதமாகத் தொடங்கியது, ஆனால் வெற்றிகரமாக முடிக்கப்பட்டது.

யுஜிசி தலைவர் எம்.ஜெகதீஷ் குமார் கூறியதாவது: சில மையங்களில் மின் ஏற்றத்தாழ்வுகள் மற்றும் சில மையங்களில் மாணவர்கள் தடுமாறி நுழைவதைப் பின்பற்ற வேண்டும் போன்ற சில காரணங்களால் தேர்வு தாமதமாக தொடங்கியது. மாணவர்கள் தத்தளிப்பான முறையில் மையத்திற்குள் நுழைய அனுமதி அட்டையில் தெரிவிக்கப்பட்டது. ஆனால், ஒரு சில மையங்களில், தாமதமாக வந்ததால், கூட்ட நெரிசல் ஏற்பட்டு, தேர்வு துவங்குவதில் தாமதம் ஏற்பட்டது. இதுபோன்ற சூழ்நிலையை தவிர்க்க மாணவர்கள் தடுமாறி வருமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம்” என்றார்.

எதிர்காலத்தில் இவ்வாறான நிலைமைகள் ஏற்படாத வகையில் தற்போது நிர்வாக நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டுள்ளதாகவும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார். “பல நகரங்களில், மையத்தைச் சுற்றியுள்ள போக்குவரத்து நெரிசலைக் குறைக்க நாங்கள் போக்குவரத்து காவல்துறையின் உதவியையும் பெற்றுள்ளோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், இரண்டாம் கட்டமாக (மே 25-28), மே 22 நள்ளிரவு அல்லது மே 23 ஆம் தேதிக்குள் அட்மிட் கார்டுகளை வழங்குவதற்கு பணிபுரிந்து வருவதாக பேராசிரியர் குமார் கூறினார். “மூன்றாம் கட்டத்திற்கான நகர தகவல் சீட்டுகளை நாங்கள் அறிவிப்போம் (மே 29 – ஜூன் 2) மே 23 அன்று, ”என்று அவர் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை 6 மணி முதல் மாணவர்கள் மற்றும் பெற்றோர்கள் தேர்வு மையங்களில் வரிசையில் நிற்கத் தொடங்கினர், ஏனெனில் முதல் ஸ்லாட் காலை 8:30 மணிக்குத் தொடங்கும், அதற்காக மாணவர்கள் குறைந்தது இரண்டு மணி நேரத்திற்கு முன்பே சென்றடைய வேண்டும். காலை 8.30 மணி முதல் மாலை 6.30 மணி வரை மூன்று இடங்களாக தேர்வு நடைபெறும்.

இருப்பினும், சில மையங்களில், முறையே மதியம் 2:30 மற்றும் மாலை 6:30 மணிக்கு முடிவடைய வேண்டிய இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது இடங்கள், மாலை 8 மணி வரை நீடித்தது.

தேர்வு மையங்களைக் கண்டறிவதில் சில குழப்பம் நிலவிய நிலையில், கிரேட்டர் நொய்டா மற்றும் வடமேற்கு டெல்லியின் ரோகினி மற்றும் சக்தி நகர் உள்ளிட்ட பல மையங்களில், தேர்வு எழுத வேண்டிய மாணவர்களுடன், இரண்டாம் மற்றும் மூன்றாம் இடத் தேர்வுகள் சுமார் 2-3 மணி நேரம் தாமதமாகின. இரண்டு இடங்களும் அதிக நேரம் காத்திருக்க வேண்டும்.

டெல்லியைச் சேர்ந்த ஆதித்ய குமார் என்ற மாணவர், சமூக ஊடகங்களில் NTA விடம் பிரச்சினையை எழுப்பினார், ரோகினியில் உள்ள தேர்வு மையத்திற்கு வெளியே ஒட்டப்பட்ட நோட்டீஸின் படத்தை வெளியிட்டார், அதில் “CUET-UG 3r ஷிப்ட் தேர்வு விண்ணப்பதாரர் நுழைவு இரவு 7 மணிக்கு எடுக்கப்படும். . சில தொழில்நுட்ப பிரச்சனையால் ஷிப்ட் 2 தாமதமாகிறது.

“இதை எப்படி பொறுத்துக்கொள்ள முடியும்?? இதனால் மாணவர்கள் குழப்பத்தில் உள்ளனர், மேலும் பல பிரச்சனைகளை எதிர்கொள்கின்றனர், பெற்றோர்கள் கூட இதுபோன்ற செயல்களால் அவதிப்படுகின்றனர்.. இதுதான் டிஜிட்டல் இந்தியாவின் உண்மையா @DG_NTA #CUETUG #CUET2023?”, என்று குமார் தனது ட்வீட்டில் தெரிவித்துள்ளார்.

ஒரு சில மையங்களில் தாமதம் ஏற்பட்டதை ஒப்புக்கொண்ட பேராசிரியர் குமார், “சில மையங்களில் மட்டுமே இந்தப் பிரச்னை காணப்பட்டது. டிசிஎஸ் மற்றும் என்டிஏ இந்த சிக்கலை தீர்க்கின்றன. தொழில்நுட்பக் கோளாறு காரணமாக தாமதமானாலும் சோதனை நடக்கும். அதற்கான பணிகளில் ஈடுபட்டு வருகின்றனர்” என்றார்.

தாமதங்கள்

“காலை 8:30 மணி முதல் 10:30 மணி வரை நடைபெற வேண்டிய முதல் ஸ்லாட்டும் இங்கு தாமதமாகத் தொடங்கியது, அதே நேரத்தில் மாணவர்கள் 11.30 மணி வரை கூட வெளியே விடப்படவில்லை. மேலும், இரண்டாவது ஸ்லாட்டுக்கான விண்ணப்பதாரர்கள் வாயிலில் வரிசையாக நிற்கத் தொடங்கியிருந்த நிலையில், மாணவர்கள் எந்த வாயிலில் இருந்து வெளியேறுவார்கள் என்பதில் மிகுந்த குழப்பம் நிலவியது. எங்கள் குழந்தைகளுக்காக காத்திருக்க ஒரு புள்ளியிலிருந்து இன்னொரு இடத்திற்குச் செல்லும்படி நாங்கள் கேட்கப்பட்டோம், அதே நேரத்தில் கூட்டத்தின் காரணமாக முழு நீளமும் தடுக்கப்பட்டது. நாங்கள் காலை 6 மணிக்கு இங்கு வந்தோம், இப்போது மதியம் சுமார். ஒரு சிறந்த ஏற்பாடு இருந்திருக்க வேண்டும், ”என்று அதுல் கார்க் கூறினார், சக்தி நகரில் உள்ள தேர்வு மையத்திற்கு வெளியே தனது மகளுக்காக காத்திருக்கும் பெற்றோர்.

முதல் ஷிப்டில் மொத்தம் 87,879 விண்ணப்பதாரர்களும், இரண்டாவது ஷிப்டில் 87,903 மாணவர்களும், மூன்றாவது ஷிப்டில் 89,466 மாணவர்களும் நாடு முழுவதும் தேர்வு எழுதினார்கள்.

CUET-UG இன் ஷிப்ட் 1 அனைத்து 271 நகரங்களிலும் 447 மையங்களிலும் சிறப்பாக முடிந்தது. ஷிப்ட் 1 இல் திட்டமிடப்பட்ட மொத்த விண்ணப்பதாரர்களின் எண்ணிக்கை 87879. CUET-UG இன் ஷிப்ட் 2 அனைத்து 272 நகரங்களிலும் 448 மையங்களிலும் சிறப்பாக முடிந்தது. ஷிப்ட் 2 இல் திட்டமிடப்பட்ட மொத்த விண்ணப்பதாரர்களின் எண்ணிக்கை 87,903. CUET-UG இன் ஷிப்ட் 3 அனைத்து 271 நகரங்களிலும் 458 மையங்களிலும் சிறப்பாக முடிந்தது. ஷிப்ட் 3 இல் திட்டமிடப்பட்ட மொத்த விண்ணப்பதாரர்களின் எண்ணிக்கை சுமார் 89,466 ஆகும்,” என்று யுஜிசி தலைவர் கூறினார்.

தேர்வு மையங்களில் கடைசி நிமிட மாற்றங்கள், மாணவர்கள் ஒரு மையத்திலிருந்து மற்றொரு மையத்திற்கு ஓடுதல், போதுமான கணினிகள் இல்லாத மையங்கள் மற்றும் தேசிய தேர்வு முகமை உடனான இணைய இணைப்பை அடிக்கடி துண்டித்தல் உள்ளிட்ட தொழில்நுட்ப மற்றும் நிர்வாகக் கோளாறுகளால் கடந்த ஆண்டு முதல் தேர்வுத் தேர்வு பாதிக்கப்பட்டது. (NTA) பல சந்தர்ப்பங்களில் அந்த இடத்திலேயே சோதனையை ரத்து செய்ய வேண்டும். கடந்த ஆண்டு ஜூலை 15 முதல் ஆகஸ்ட் 10 வரை தேர்வு நடைபெற்றது.

தேர்வு பகுப்பாய்வு

கணிதம் மற்றும் நடப்பு விவகாரங்களில் இருந்து கேள்விகள் இருந்ததால், பொதுத் தேர்வின் ஒரு பகுதியைத் தவிர, பெரும்பாலான மாணவர்கள் தேர்வை ஒப்பீட்டளவில் எளிதாகக் கண்டனர். ஞாயிற்றுக்கிழமை தேர்வு ஆங்கிலம் மற்றும் பொதுத் தேர்வு.

“ஆங்கிலம் எளிதாகவும், பெரும்பாலும் நாங்கள் 12 ஆம் வகுப்பில் படித்ததை அடிப்படையாகக் கொண்டதாகவும் இருந்தபோதிலும், பொதுத் தேர்வில் பல கணித கேள்விகள் இருந்தன, அவை சற்று கடினமாக இருந்தன” என்று டெல்லி பல்கலைக்கழகத்தின் சிறந்த கல்லூரிகளில் ஒன்றில் சேர விரும்பும் நவ்யா சோனி கூறினார். .

பெரும்பாலான மாணவர்கள் தாங்களாகவே தயார் செய்து கொண்டதாகவும், CUET-UG க்கு எந்த தொழில்முறை பயிற்சியும் எடுக்கவில்லை என்றும் தெரிவித்தனர்.

“தேர்வு மிகவும் எளிதாக இருந்தது. GK பகுதி மட்டும் சற்று கடினமாக இருந்தது, ஏனெனில் அதில் சில கணித சமன்பாடுகள் மற்றும் சில நடப்பு விவகாரங்கள் இருந்தன. ஆனால், அதை முறியடிப்பேன் என்ற நம்பிக்கை எனக்கு உள்ளது” என்று யாஷ் சிங் பிஷ்ட் என்ற மாணவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு முதல் கட்ட சோதனை மே 21 முதல் 24 வரை திட்டமிடப்பட்டுள்ளது, அதே நேரத்தில் இது ஜூன் 6 வரை 12 நாட்களில் பல கட்டங்களாக நடத்தப்படும்.

மத்தியப் பல்கலைக்கழகங்கள் மற்றும் பிற பங்கேற்கும் நிறுவனங்களில் இளங்கலைப் படிப்புகளில் சேர்வதற்கான CUET-UG விண்ணப்பதாரர்களின் எண்ணிக்கையின் அடிப்படையில் நாட்டின் இரண்டாவது பெரிய நுழைவுத் தேர்வாகும். கடந்த ஆண்டு 9.9 லட்சம் மாணவர்கள் தேர்வெழுத, இந்த ஆண்டு மொத்தம் 14.99 லட்சம் பேர் விண்ணப்பித்துள்ளனர்.Source link