சென்னை: தமிழக பாஜக மாநிலத் தலைவர் கே அண்ணாமலை ஞாயிற்றுக்கிழமை, மின்சாரத்துறை அமைச்சர் வி செந்தில் பாலாஜி மாநில அமைச்சரவையில் இருந்து.
பாரதிய ஜனதா கட்சியின் சட்டமன்ற கட்சித் தலைவருடன் அண்ணாமலை நைனார் நாகேந்திரன் மற்றும் பாஜக மகளிர் அணியைச் சேர்ந்த நிர்வாகிகள் ராஜ்பவனில் ஆளுநரை சந்தித்து, செந்தில் பாலாஜி மற்றும் சிறுபான்மையினர் நலத்துறை அமைச்சரை பதவி நீக்கம் செய்ய வேண்டும் என்பது உள்ளிட்ட 2 மனுக்களை அளித்தனர். செஞ்சி கே.எஸ்.மஸ்தான்.
ஆளுநரை சந்தித்த பின் அண்ணாமலை நிருபர்களிடம் கூறியதாவது: கவர்னரின் விருப்பத்திற்கேற்ப அமைச்சர்கள் குழு பணியாற்றியது. செந்தில் பாலாஜியின் பதவிப் பிரமாணத்துக்கு எதிராகச் செயல்பட்டதால், அவரை அமைச்சரவையில் இருந்து விடுவிக்குமாறு ஆளுநரிடம் கோரிக்கை வைத்துள்ளோம். இந்திய அரசியலமைப்பு. இந்த வழக்கை தர்க்கரீதியான முடிவுக்கு கொண்டு செல்ல, செந்தில் பாலாஜியை அமைச்சரவையில் இருந்து நீக்க முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினுக்கு ஆளுநர் பரிந்துரை செய்ய வேண்டும், மேலும் இந்த வழக்கை விசாரிக்க காவல்துறைக்கு சுதந்திரம் அளிக்க வேண்டும்” என்று அண்ணாமலை கூறினார்.
அமைச்சரவையில் இருந்து ஒரு அமைச்சரை கவர்னர்கள் நீக்க இந்திய அரசியல் சட்டத்தில் விதிகள் உள்ளதா என்ற கேள்விக்கு, அமைச்சர்கள் குழுவை ஆளுநர்கள் நியமித்ததால், அவர்களையும் நீக்க முடியும் என்று அண்ணாமலை கூறினார். அரசியல் சட்டத்தை பாதுகாக்கும் கடமை ஆளுநருக்கு உள்ளது.இதுகுறித்து உச்சநீதிமன்றம் தெளிவான தீர்ப்பை வழங்கியுள்ளது.அதற்கு கவர்னருக்கு அதிகாரம் உள்ளது என நம்புகிறோம் என அண்ணாமலை கூறினார்.
அமைச்சர்களை கவர்னர்கள் நீக்கியதற்கு இது போன்ற முன்னுதாரணம் உண்டா என்று கேட்டதற்கு, செந்தில் பாலாஜிக்கு எதிராக நடந்த பண மோசடி நாடு முழுவதும் இல்லை என்றும், அதனால் அமைச்சரை நீக்க ஆளுநருக்கு அதிகாரம் இருப்பதாகவும் பாஜக நம்புகிறது என்றும் அண்ணாமலை பதிலளித்தார்.
இந்த வழக்கை விசாரிக்க முதல்வரின் கீழ் உள்ள மாநில காவல்துறைக்கு சுதந்திரம் இல்லை என்று அண்ணாமலை தனது குற்றச்சாட்டை மீண்டும் வலியுறுத்தினார். “கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில், காவல்துறையின் கைகள் கட்டப்பட்டுள்ளன. இந்த வழக்கில் ஒட்டுமொத்த அரசு இயந்திரமும் தவறாக பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளது,” என்றார் அண்ணாமலை.
மதுவுக்கு மாற்றாக கள்ளை ​​முன்னிறுத்தும் திட்டம் பாஜகவிடம் உள்ளதா என்ற கேள்விக்கு, மாநில அரசிடம் சமர்ப்பிக்கப்படும் வெள்ளைத் தாளில் பா.ஜ.க.வுக்கு மாற்றாக கள்ளை ​​(பனை மற்றும் தென்னை இரண்டையும்) பரிந்துரைக்கும் என்று அண்ணாமலை பதிலளித்தார்.
மஸ்தானை பதவி நீக்கம் செய்ய வேண்டும் என்ற கோரிக்கையை விளக்கிய அண்ணாமலை, “மரக்காணம் கடத்தல் வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட அனைவருக்கும் மஸ்தானுடன் தொடர்பு உள்ளது” என்று குற்றம் சாட்டினார்.

Source link