சமாஜ்வாதி கட்சி தலைவர் அகிலேஷ் யாதவ் (கோப்பு படம்/IANS)

சமாஜ்வாதி கட்சி தலைவர் அகிலேஷ் யாதவ் (கோப்பு படம்/IANS)

டெல்லி அவசரச் சட்டம் நீதித்துறையை அவமதிக்கும் செயலாகும். இது பாஜகவின் எதிர்மறை அரசியல் மற்றும் ஜனநாயக அநீதியின் விளைவு என யாதவ் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

தில்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவாலுக்கு ஆதரவாக சமாஜ்வாதி கட்சித் தலைவர் அகிலேஷ் யாதவ் ஞாயிற்றுக்கிழமை கருத்துத் தெரிவித்ததோடு, தேசிய தலைநகரில் சேவைகள் குறித்த மத்திய அரசின் அவசரச் சட்டம் நீதித்துறையை அவமதிக்கும் செயலாகும்.

“டெல்லி அவசரச் சட்டம் நீதித்துறையை அவமதிக்கும் செயலாகும். இது பாஜகவின் எதிர்மறை அரசியல் மற்றும் ஜனநாயக அநீதியின் விளைவு” என்று யாதவ் இந்தியில் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

லோக்சபா தேர்தலில் டெல்லியின் அனைத்து தொகுதிகளிலும் தோற்கடிக்கப்படும் என்பது பாஜகவுக்கு தெரியும், அதனால்தான் ஏற்கனவே பொதுமக்களிடம் பழிவாங்கப்பட்டு வருகிறது. இது அவசரச் சட்டம் என்ற பெயரில் ஆணைக் கொலை” என்று யாதவ் மேலும் கூறினார்.

ஐஏஎஸ் மற்றும் டானிக்ஸ் கேடர் அதிகாரிகளை இடமாற்றம் செய்யவும், அவர்கள் மீது ஒழுங்கு நடவடிக்கை எடுக்கவும் அதிகாரம் உள்ள தேசிய தலைநகர் சிவில் சர்வீஸ் ஆணையத்தை உருவாக்குவதற்கான அவசரச் சட்டத்தை மத்திய அரசு வெள்ளிக்கிழமை வெளியிட்டது.

டெல்லியில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அரசாங்கத்திடம் காவல்துறை, பொது ஒழுங்கு மற்றும் நிலம் தொடர்பானவற்றைத் தவிர்த்து, சேவைகளின் கட்டுப்பாட்டை உச்சநீதிமன்றம் ஒப்படைத்த ஒரு வாரத்திற்குப் பிறகு இந்த அவசரச் சட்டம் வந்தது.

முன்னதாக, பீகார் முதல்வர் நிதிஷ் குமார், டெல்லியில் உள்ள அவரது இல்லத்தில் டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவாலை சந்தித்து, மத்திய அரசுடன் தனது அதிகார மோதலில் அவருக்கு “முழு ஆதரவை” வழங்கினார்.

குமாருடன் அவரது துணை மற்றும் ஆர்ஜேடி தலைவர் தேஜஸ்வி யாதவ் உடன் இருந்தார்.

தேசிய தலைநகர் சிவில் சர்வீஸ் ஆணையமானது, தில்லியின் தேசிய தலைநகர் பிரதேசத்தின் அரசாங்கத்தின் முதலமைச்சரை அதன் தலைவராகவும், தலைமைச் செயலாளர் மற்றும் முதன்மைச் செயலாளர், உள்துறை, அதிகாரத்தின் உறுப்பினர் செயலாளராகவும் இருக்கும்.

“தற்போதைக்கு நடைமுறையில் உள்ள எந்தவொரு சட்டத்திலும் இருந்தாலும், தேசிய தலைநகர் சிவில் சர்வீஸ் ஆணையம் அனைத்து குரூப் ‘ஏ’ அதிகாரிகள் மற்றும் அரசாங்கத்தின் விவகாரங்களில் பணியாற்றும் டானிக்ஸ் அதிகாரிகளின் இடமாற்றங்கள் மற்றும் பதவிகளை பரிந்துரைக்கும் பொறுப்பைக் கொண்டுள்ளது. டெல்லியின் தேசிய தலைநகர் பிரதேசம் ஆனால் எந்த விஷயத்திலும் பணியாற்றும் அதிகாரிகள் அல்ல” என்று அவசரச் சட்டம் வாசிக்கப்பட்டது.

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்பட்டது – PTI)Source link