அவர் கைது செய்யப்பட்டதைக் கண்டித்து, உள்ளூர்வாசிகள் பலர் சனிக்கிழமை காவல் நிலையத்திற்கு வந்து போலீஸாருக்கு வளையல்களை வழங்கிப் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.  (படம்: PTI)

அவர் கைது செய்யப்பட்டதைக் கண்டித்து, உள்ளூர்வாசிகள் பலர் சனிக்கிழமை காவல் நிலையத்திற்கு வந்து போலீஸாருக்கு வளையல்களை வழங்கிப் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். (படம்: PTI)

பாலியல் பலாத்காரம் செய்தவரின் உறவினர், தனது மைனர் மகனை பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாக புகார் அளித்ததை அடுத்து, இரண்டு நாட்களுக்கு முன், பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட பெண்ணின் தாயார் கைது செய்யப்பட்டார்.

சத்தீஸ்கர் மாநிலம் பிலாஸ்பூர் மாவட்டத்தில் உள்ள ரத்தன்பூர் நகரில், பலாத்காரம் செய்த பெண்ணின் உறவினர், காவல் துறையினர் அளித்த புகாரின் பேரில், பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட பெண்ணின் தாயைக் கைது செய்ததைக் கண்டித்து ஏராளமான குடிமக்கள், வணிகர்கள் மற்றும் சில இந்து அமைப்புகள் ஞாயிற்றுக்கிழமை ‘பந்த்’ கடைப்பிடித்ததால் பதற்றம் நிலவியது. கூறினார்.

பாலியல் பலாத்காரம் செய்தவரின் உறவினர், தனது மைனர் மகனை பாலியல் துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக புகார் அளித்ததை அடுத்து, இரண்டு நாட்களுக்கு முன், பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட பெண்ணின் தாயார் கைது செய்யப்பட்டார்.

ரத்தன்பூர் நகரம் பிலாஸ்பூர் மாவட்டத் தலைமையகத்திலிருந்து 25 கிமீ தொலைவிலும், மாநிலத் தலைநகர் ராய்ப்பூரில் இருந்து 150 கிமீ தொலைவிலும் அமைந்துள்ளது.

வழக்கு வரலாற்றின் படி, ரத்தன்பூரில் வசிக்கும் 19 வயது பெண் ஒருவர் உள்ளூர் ஆணுக்கு எதிராக மார்ச் மாதம் கற்பழிப்பு புகார் அளித்தார், அதைத் தொடர்ந்து அவர் கைது செய்யப்பட்டு சிறையில் அடைக்கப்பட்டார் என்று போலீஸ் அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் மாமா ஒரு கார்ப்பரேட்டர் மற்றும் அவர் தனது மருமகனுக்கு எதிரான வழக்கைத் திரும்பப் பெறுமாறு பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணையும் அவரது தாயையும் வற்புறுத்தியதாகக் கூறப்படுகிறது. அம்மா-மகள் இருவரையும் பொய் வழக்கில் சிக்க வைப்பதாக கார்ப்பரேட்டர் மிரட்டியதாக கூறப்படுகிறது.

“மே 19 அன்று, குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் உறவினர்களில் ஒருவர், தனது 10 வயது மகனை பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் தாய் மீது ரத்தன்பூர் காவல் நிலையத்தில் புகார் அளித்தார். அதன் அடிப்படையில், பாலியல் குற்றங்களில் இருந்து குழந்தைகள் பாதுகாப்பு (போக்சோ) சட்டத்தின் கீழ், பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட பெண்ணின் தாய் மீது போலீஸார் வழக்குப் பதிவு செய்து, அன்றைய தினமே அவரைக் கைது செய்தனர்” என்று அந்த அதிகாரி கூறினார்.

இருப்பினும், அவர் கைது செய்யப்பட்டதைக் கண்டித்து, சனிக்கிழமையன்று உள்ளூர்வாசிகள் பலர் காவல் நிலையத்தை அடைந்து போலீஸாருக்கு வளையல்களை வழங்கி போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை, உள்ளூர் குடிமக்கள், வணிகர்கள் மற்றும் சில இந்து அமைப்புகள் ‘பந்த்’ அழைப்பு விடுத்தனர், இது பகலில் அனுசரிக்கப்பட்டது.

“வன்முறை குறித்து எந்த புகாரும் இல்லை மற்றும் நிலைமை கட்டுக்குள் உள்ளது” என்று பிலாஸ்பூர் காவல்துறை கண்காணிப்பாளர் (SP) சந்தோஷ் சிங் கூறினார்.

“சூழ்நிலையின் உணர்திறனைக் கருத்தில் கொண்டு, ரத்தன்பூர் காவல் நிலையப் பொறுப்பாளர் கிருஷ்ணகாந்த் சிங் வரிசையாக இணைக்கப்பட்டார். மேலும், கூடுதல் காவல் கண்காணிப்பாளர் (கிராமப்புற) தலைமையில் 3 பேர் கொண்ட குழுவை அமைத்து, அதன் அறிக்கையை ஒரு வாரத்திற்குள் அளிக்கும்படி கேட்டுக் கொண்டுள்ளேன்,” என்றார்.

‘பந்தின்’ போது அசம்பாவிதம் ஏதும் ஏற்படவில்லை என்றாலும், போலீசார் அதிக அளவில் குவிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்பட்டது – PTI)Source link