எலோன் மஸ்க் மற்றும் எக்ஸ் கார்ப். – சமூக ஊடக தளத்தின் தாய் நிறுவனம் ட்விட்டர் – ஒரு அறிக்கையின்படி, நிறுவனத்தின் சான் பிரான்சிஸ்கோ தலைமையகத்தில் கட்டிடக் குறியீடு மீறல்கள் தொடர்பாக விசாரணையை எதிர்கொள்கிறது.
மாவட்டங்களுடனான பதிவுகளை மேற்கோள் காட்டுதல் கட்டிட ஆய்வு துறை, ட்விட்டரின் ஆறு முன்னாள் ஊழியர்களால் மே 16 அன்று தாக்கல் செய்யப்பட்ட வழக்கைத் தொடர்ந்து விசாரணை நடத்தப்படுவதாக CNBC தெரிவித்துள்ளது. மஸ்க்கின் “மாற்றக் குழு” தெரிந்தே, நிறுவனத்தின் அலுவலக இடத்தில் பாதுகாப்பற்ற மாற்றங்களைச் செய்யுமாறு பலமுறை உத்தரவிட்டதாக அவர்கள் குற்றம் சாட்டுகின்றனர். இந்த மாற்றங்கள் உள்ளூர் மற்றும் கூட்டாட்சி சட்டங்களை உடைத்தன.
வழக்கின் படி, சான் பிரான்சிஸ்கோ அலுவலகத்தில் உள்ள அறைகளை “ஹோட்டல் அறைகளாக” மாற்றுமாறு மஸ்க் நிர்வாகம் ஊழியர்களுக்கு உத்தரவிட்டது. நிர்வாகமானது ஆய்வாளர்கள் மற்றும் கட்டிட நில உரிமையாளரிடம் “தற்காலிக ஓய்வு இடங்கள்” என்று பொய் கூறியதாக கூறப்படுகிறது, மேலும் அவை சில வசதியான தளபாடங்கள் சேர்க்கப்பட்டன மற்றும் கணிசமான அல்லது கட்டமைப்பு மாற்றங்கள் இல்லை.
‘ஹோட்டல் அறைகளை’ பூட்டுமாறு ஊழியர்களுக்கு அறிவுறுத்தல்
கலிபோர்னியா குறியீட்டை பூர்த்தி செய்யாத “ஹோட்டல் அறை” கதவுகளில் பூட்டுகளை வைக்குமாறு ஒரு பணியாளரிடம் கூறப்பட்டது என்றும் வழக்கு குறிப்பிடுகிறது, அதன்படி “கட்டிடத்தின் தீயை அடக்கும் அமைப்புகள் தூண்டப்படும்போது பூட்டுகள் தானாகவே துண்டிக்கப்பட வேண்டும்.”
“இணக்கமான பூட்டுகள் மிகவும் விலை உயர்ந்தவை” என்று முன்னாள் ட்விட்டர் ஊழியர் கூறினார் கஸ்தூரி “வாழ்க்கை பாதுகாப்பு மற்றும் வெளியேற்றக் குறியீடுகளுக்கு இணங்காத மலிவான பூட்டுகளை உடனடியாக நிறுவ வேண்டும்” என்று அறிவுறுத்தினார். அந்தச் சட்டத்தை மீறுவதற்குப் பதிலாக ஊழியர் வெளியேறினார்.

சான் பிரான்சிஸ்கோவில் உள்ள கட்டிட ஆய்வுத் துறையின் பிரதிநிதியை மேற்கோள் காட்டி, CNBC புகார் வெள்ளிக்கிழமை காலை திறக்கப்பட்டதாகவும், “இன்னும் எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படவில்லை” என்றும் தெரிவித்துள்ளது.
“கட்டிட நிர்வாகத்தை விரைவில் அணுகுவோம் என்று எதிர்பார்க்கிறோம். எதிர்கால சாத்தியமான அமலாக்க நடவடிக்கை குறித்து நாங்கள் ஊகிக்கவில்லை, ”என்று செய்தித் தொடர்பாளர் மேற்கோள் காட்டினார்.
ட்விட்டர் பிரிவினையை செலுத்தத் தவறிவிட்டது
ட்விட்டர் ஊழியர்களுக்குப் பணிநீக்கம், பின் ஊதியம் மற்றும் அவர்களுக்கு வழங்க வேண்டிய சலுகைகளை வழங்கவில்லை என்றும் புகார் கூறப்பட்டுள்ளது. சில மூத்த ஊழியர்களை பணிநீக்கம் செய்ய முடிவு செய்தபோது, ​​வயது, பாலினம் மற்றும் பாலின நோக்குநிலை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் நிறுவனம் அவர்களுக்கு எதிராக பாகுபாடு காட்டியதாகவும் புகாரில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

Source link