ராமநாதபுரம் மாவட்டம் கமுதி அருகே உள்ள அகத்திருப்பு உட்பட 56 கிராமங்களை கிராம மக்கள் விருதுநகர் அருகே உள்ள குல தெய்வ கோவிலுக்கு மாட்டு வண்டிகளில் வந்தனர்.

விருதுநகர் அருகே உள்ள பெரிய வள்ளிக்குளம் கிராமத்தின் வழியாக மதிய வேளையில் சென்றபோது, ​​மரத்தடியில் ஆங்காங்கே மாட்டு வண்டிகளில் வந்த கிராம மக்கள் ஓய்வெடுத்துக்கொண்டிருந்தனர். டிராக்டர்களில் சமையல் பாத்திரங்கள் ஒருபுறம் இருக்க மறுபுறம் மாட்டு வண்டிகள் ஓய்வெடுத்துக்கொண்டிருந்தன.

அவர்களிடம் விசாரித்தபோது ராமபுரம் அகத்தாரிப்பு மற்றும் அதை சுற்றியுள்ள 56 கிராமங்களை சேர்ந்த கிராம மக்கள் 3 ஆண்டுகளுக்கு ஒரு முறை இந்த குல தெய்வ கோவிலில் நடைபெறும் வழிபாட்டுக்கு சென்று புகார் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

உங்கள் நகரத்திலிருந்து(விருதுநகர்)

விருதுநகர்

விருதுநகர்

விருதுநகர் மாவட்டம் ராஜபாளையம் அருகே உள்ள பொன் இருளப்பசாமி, ஸ்ரீவில்லிபுத்தூர் மல்லி அருகே உள்ள வீரமாகாளி, புதுப்பட்டி கூடமுடையார் அய்யனார் போன்றோரை குலதெய்வமாக கொண்டவர்கள் இவர்கள். ஒரு காலத்தில் இந்த மண்ணில் வாழ்ந்தவர்கள் கால மாற்றத்தில் ராம்நாடு பக்கம் சென்று விட்டதாக கூறினர்.

மாட்டுவண்டிகளில் குலதெய்வ கோவில் வழிபாட்டுக்கு செல்லும் மக்கள்

இதையும் படிங்க : அந்தமான் போல இனி புதுவையில் ஆழ்கடல் அழகை ரசிக்கலாம்.. தயாராகும் ‘செமி சப்மெரைன்’ படகு…

பூர்வீக கிராமத்தை விட்டு சென்றாலும் 3 ஆண்டுகளுக்கு ஒரு முறை கிராமமாக ஒன்றிணைந்து குலதெய்வ கோவிலுக்கு சென்று வழிபட்டு வருவதை நீண்ட காலமாக கொண்டாடியுள்ளனர். தங்கள் ஊர்களில் இருந்து குல தெய்வ கோவிலுக்கு போக 3 நாள், ஊருக்கு திரும்பிவர 3 நாள், திருவிழா 9 நாள் என மொத்தம் 15 நாட்களுக்கு தேவையான பொருட்களை எடுத்து செல்லும் இந்த மக்கள் இன்று பாரம்பரிய முறைப்படி மாட்டு வண்டியில் பயணம் செய்து வருகின்றனர்.

இன்னும் சொல்லப்போனால் மாட்டு வண்டியில் வருபவர்களுக்கே கோவிலில் மரியாதையாம். அதனாலேயே பலர் வசதியாக வேறு வாகனங்களில் வந்தாலும் குடும்பத்திற்கு ஒரு மாட்டு வண்டி கொண்டு வருகின்றனர். இந்தாண்டு 200 மாட்டு வண்டிகள் வந்துள்ள நிலையில் மாடுகளின் எண்ணிக்கை குறைந்து கொண்டே வருகிறது, மாட்டு வண்டியும்எளிதாக கிடைப்பதில்லை என்றாலும் பாரம்பரிய வழக்கத்தை எப்போதும் கைவிட மாட்டோம். அது தான் எங்களுக்கு மகிழ்ச்சி என்கிறார் அரிதாரிருப்பு வார்டு கவுன்சிலர் ரவிக்குமார்.

மாட்டு வண்டியை வாடகைக்கு ஓட்டி வந்த முத்துக்குமார் பேசுகையில், “வண்டி மாடுகளின் பயன்பாடு குறைந்து விட்ட நிலையில் பெயருக்கு தான் மாடுகளை வளர்த்து வருகிறோம். சில திருவிழாக்களுக்கு எங்களை கூப்பிடுவதால் ஏதோ கொஞ்சம் வருமானம் வருகிறது” என்கிறார்.

உங்கள் ஊர் செய்திகளை வீடியோவாக பெற கிளிக் செய்க

காலம் கடந்தாலும் வழக்கத்தை மாற்றாமல் இன்றும் இந்த மக்கள் மாட்டு வண்டியில் அணி வகுத்து வருவதை வழியில் உள்ள மக்கள் அதிசயமாகவும், தங்களால் ஒரு பாரம்பரியத்தை கடைபிடிக்க முடியவில்லையே என்ற ஏக்கத்திலும் பார்க்கின்றனர்.

உலகம் முதல் உள்ளூர் வரை இன்றைய முக்கிய செய்திகள் (Top Tamil News, Breaking News), உண்மைச் செய்திகள் (Latest Tamil News), அனைத்தையும் நியூஸ்18 தமிழ் (News18Tamil.com) இணையதளத்தில் உடனுக்குடன் அறியலாம்.
நியூஸ்18 தமிழ்நாடு தொலைக்காட்சி, ARASU CABLE – 50, TCCL – 57, SCV – 28, VK Digital – 30, SUN DIRECT DTH: 71, TATA PLAY: 1562, D2H: 2977, AIRTEL: 782, DISH TV:Source link