இந்திய நடுவர் ஜதின் காஷ்யப், ஊழல் தடுப்புச் சட்டத்தின் இரண்டு விதிகளை மீறியதாக ஐசிசியால் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டுள்ளது. 2022 ஆம் ஆண்டு சர்வதேச விளையாட்டுகள் தொடர்பான குற்றச்சாட்டுகளுக்கு பதிலளிக்க காஷ்யப்பிற்கு மே 19 முதல் 14 நாட்கள் அவகாசம் உள்ளது.

பஞ்சாபின் பதிண்டாவை தளமாகக் கொண்ட காஷ்யப், 2022 ஆம் ஆண்டு ஓமனில் நடைபெற்ற ஆசிய கோப்பை தகுதிச் சுற்றில் பங்கேற்கும் வீரர்களை ஊழல் செய்ய முயன்றதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டதாக ESPNcricinfo அறிந்திருக்கிறது. காஷ்யப் இந்தியாவைச் சேர்ந்த உள்ளூர் நடுவர், ஐசிசி போட்டி அதிகாரிகள் குழுவில் இல்லை. அவர் போட்டியில் நடுவராக இல்லாத நிலையில், இது ஒரு சர்வதேச நிகழ்வு என்பதால், ஐசிசியின் ஊழல் தடுப்புப் பிரிவு விசாரணையைத் தொடங்க அதிகாரம் பெற்றது.

ஐசிசி அறிக்கையின்படி, குறியீட்டின் 2.4.6 மற்றும் 2.4.7 விதிகளை மீறியதாக காஷ்யப் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

சட்டத்தின் கீழ் சாத்தியமான ஊழல் நடத்தை தொடர்பாக ஊழல் தடுப்புப் பிரிவின் (ACU) விசாரணைக்கு ஒத்துழைக்க, “நிர்ப்பந்தமான நியாயம் இல்லாமல், தோல்வி அல்லது மறுப்பு, துல்லியமாக மற்றும் முழுமையாக எந்த தகவலையும் வழங்கத் தவறியது உட்பட (வரம்பு இல்லாமல்) ACU ஆல் கோரப்பட்ட ஆவணங்கள் (கட்டுரை 4.3 இன் படி முறையான கோரிக்கையின் ஒரு பகுதியாகவோ அல்லது வேறு விதமாகவோ) அத்தகைய விசாரணையின் ஒரு பகுதியாக” மற்றும் “கோட் கீழ் சாத்தியமான ஊழல் நடத்தை தொடர்பாக ACU இன் விசாரணையைத் தடுப்பது அல்லது தாமதப்படுத்துதல், (வரம்பு இல்லாமல்) மறைத்தல் உட்பட , அந்த விசாரணைக்கு தொடர்புடைய மற்றும்/அல்லது சட்டத்தின் கீழ் ஊழல் நடத்தைக்கான ஆதாரங்கள் கண்டறியப்படுவதற்கு வழிவகுக்கும் அல்லது ஆதாரமாக இருக்கக்கூடிய ஆவணங்கள் அல்லது பிற தகவல்களை சேதப்படுத்துதல் அல்லது அழித்தல்.”Source link