அனுபவம் இல்லாத வர்த்தகர்கள், காளை கட்டத்தின் முடிவில், பேரணியில் தவறிவிடுவோமோ என அஞ்சுவதால், விலையை உயர்த்துவது வழக்கம். இருப்பினும், நிறுவன முதலீட்டாளர்கள் நுழைவதற்கு முன் நுரை குடியேறும் வரை காத்திருக்கின்றனர். பிட்காயின் (BTC2022 இல் கரடி சந்தை 2021 இல் காணப்பட்ட மிகைப்படுத்தலை முடிவுக்கு கொண்டு வந்தது.

Fred Pye, 3iQ இன் CEO, கனடாவின் முதல் Bitcoin நிதி வழங்குநர், Cointelegraph க்கு அளித்த பேட்டியில் கூறினார் “பிட்காயினில் உள்ள FOMO போய்விட்டது” என நிறுவன முதலீட்டாளர்கள் மற்றும் போர்ட்ஃபோலியோ மேலாளர்கள் அதை “ஒரு தீவிரமான இடம்” என்று பார்க்கத் தொடங்கியுள்ளனர்.

கிரிப்டோ சந்தை தரவு தினசரி பார்வை. ஆதாரம்: நாணயம்360

பகுப்பாய்வாளர்கள் நீண்ட காலத்திற்கு ஏற்றதாக இருந்தாலும், கடந்த பல நாட்களாக விலை வரம்பிற்குள் சிக்கியிருப்பதால் குறுகிய கால படம் நிச்சயமற்றதாகத் தெரிகிறது. ஆய்வாளர்கள் எதிர்பார்க்கிறார்கள் ஏ அடுத்த வாரம் தொடங்கும் போக்கு அல்லது வாரம் கழித்து.

பிட்காயின் தலைகீழாக உடைந்தால், அதைப் பின்தொடரும் ஆல்ட்காயின்கள் எவை? குறுகிய காலத்தில் அணிதிரளக்கூடிய முதல் ஐந்து கிரிப்டோகரன்சிகளின் விளக்கப்படங்களை பகுப்பாய்வு செய்வோம்.

பிட்காயின் விலை பகுப்பாய்வு

பிட்காயின் சமச்சீர் முக்கோணத்தின் ஆதரவுக் கோட்டின் அருகே வர்த்தகம் செய்து வருகிறது, ஆனால் காளைகள் அதற்கு மேல் விலையைத் தள்ளத் தவறிவிட்டன. கரடிகள் அதிக அளவில் செயல்படுவதை இது குறிக்கிறது.

BTC/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

20-நாள் அதிவேக நகரும் சராசரி ($27,481) மற்றும் 42க்குக் கீழே உள்ள சார்பு வலிமைக் குறியீடு, கரடிகள் சாதகமாக இருப்பதைக் குறிக்கிறது.

விற்பனையாளர்கள் உடனடி ஆதரவை விட $26,361க்குக் கீழே விலையை மூழ்கடித்தால், BTC/USDT ஜோடி $25,800 மற்றும் $25,250 இடையே முக்கியமான ஆதரவு மண்டலத்திற்குச் செல்லக்கூடும். வாங்குபவர்கள் தங்கள் முழு பலத்துடன் இந்த மண்டலத்தைப் பாதுகாப்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, ஏனெனில் அவர்கள் தோல்வியுற்றால், இந்த ஜோடி $20,000 ஆக இருக்கும்.

மாறாக, காளைகள் 20-நாள் EMA க்கு மேல் விலையை உயர்த்தினால், அது மேலும் வாங்குவதை ஈர்க்கக்கூடும். இந்த ஜோடி பின்னர் முக்கோணத்தின் எதிர்ப்புக் கோட்டை நோக்கி உயரலாம். இந்தத் தடையைத் தாண்டினால், இந்த ஜோடி $32,400க்கு அதன் பயணத்தைத் தொடங்கலாம்.

BTC/USDT 4-மணிநேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

4-மணிநேர விளக்கப்படம் ஒரு சமச்சீர் முக்கோண வடிவத்தின் உருவாக்கத்தைக் காட்டுகிறது, இது காளைகள் மற்றும் கரடிகளிடையே நிச்சயமற்ற தன்மையைக் குறிக்கிறது. தட்டையான நகரும் சராசரிகள் வழங்கலுக்கும் தேவைக்கும் இடையே உள்ள சமநிலையையும் சுட்டிக்காட்டுகின்றன.

விலை முக்கோணத்திற்கு கீழே சரிந்தால், குறுகிய கால போக்கு எதிர்மறையாக மாறும் மற்றும் ஜோடி $25,800 ஆக குறையும். முக்கோணத்தின் வடிவ இலக்கு $24,773 ஆகும்.

முக்கோணத்திற்கு மேல் விலை உயர்ந்தால் இந்த முரட்டுத்தனமான பார்வை நிராகரிக்கப்படும். இந்த ஜோடி $28,400 ஆகவும் அதன்பின் $29,165 என்ற மாதிரி இலக்கை அடையவும் முடியும்.

XRP விலை பகுப்பாய்வு

XRP (XRP) மீட்டெடுப்பைத் தொடங்க முயற்சிக்கிறது. மே 16 முதல் வாங்குபவர்கள் 20-நாள் EMA ($0.45)க்கு மேல் விலையைத் தக்கவைத்துக் கொண்டிருக்கிறார்கள், ஆனால் அவர்களால் 50-நாள் SMA ($0.47) தடையை கடக்க முடியவில்லை.

XRP/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

20-நாள் EMA திரும்பத் தொடங்கியுள்ளது மற்றும் RSI நடுப்புள்ளிக்கு சற்று மேலே உள்ளது, இது காளைகளுக்கு சிறிது நன்மை இருப்பதைக் குறிக்கிறது. இது 50-நாள் SMA க்கு மேல் ஒரு பேரணியின் வாய்ப்பை அதிகரிக்கிறது. XRP/USDT ஜோடி பின்னர் $0.54 ஆகவும் இறுதியில் $0.58 ஆகவும் தொடங்கலாம். இந்த மண்டலம் கரடிகளால் ஆக்ரோஷமான விற்பனையைக் காண வாய்ப்புள்ளது.

20-நாள் EMA தான் எதிர்மறையாக பார்க்க வேண்டிய முதல் ஆதரவு. விற்பனையாளர்கள் மேல் கையைப் பெறுவதற்கு இந்த நிலைக்கு கீழே விலையைக் குறைக்க வேண்டும். இந்த ஜோடி பின்னர் $0.43 ஆகவும் பின்னர் $0.40 க்கு முக்கியமான ஆதரவிற்கும் இறங்கலாம்.

XRP/USDT 4-மணிநேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

4-மணிநேர விளக்கப்படம், மீட்பு என்பது கீழ்நிலைக் கோட்டிலிருந்து திசையை மாற்றியதைக் காட்டுகிறது. கரடிகள் கீழ்நிலைக் கோட்டைக் கடுமையாகப் பாதுகாப்பதை இது காட்டுகிறது. விற்பனையாளர்கள் 20-EMA க்குக் கீழே உள்ள விலையைத் தக்கவைத்து, 50-SMA க்கு இழுக்க முயற்சி செய்கிறார்கள்.

அதற்குப் பதிலாக, தற்போதைய நிலையிலிருந்து விலை உயர்ந்து, கீழ்நிலைக் கோட்டிற்கு மேலே ஏறினால், அது ஒரு குறுகிய கால மேல்-நகர்வுக்கான தொடக்கத்தைப் பரிந்துரைக்கும். $0.48 இல் ஒரு சிறிய எதிர்ப்பு உள்ளது ஆனால் அதை கடக்க வாய்ப்பு உள்ளது. இந்த ஜோடி பின்னர் $0.54 ஆக கூடும்.

Litecoin விலை பகுப்பாய்வு

Litecoin (LTC) கடந்த சில நாட்களாக 50-நாள் SMA ($89) மற்றும் $96 இன் மேல்நிலை எதிர்ப்பிற்கு இடையே இறுக்கமான வரம்பில் வர்த்தகம் செய்து வருகிறது. இது காளைகளுக்கும் கரடிகளுக்கும் இடையே உள்ள உறுதியின்மையை காட்டுகிறது.

LTC/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

20-நாள் EMA ($88) ஆனது மற்றும் RSI நேர்மறையான பிரதேசத்தில் உள்ளது, இது காளைகளின் விளிம்பில் இருப்பதைக் குறிக்கிறது. இது எதிர்ப்பை விட $96க்கு மேலே ஒரு பேரணியின் வாய்ப்புகளை அதிகரிக்கிறது. அது நடந்தால், LTC/USDT ஜோடி $106க்கு கூடும். இந்த நிலை மீண்டும் கரடிகளால் வலுவான விற்பனையை ஈர்க்கக்கூடும்.

விலை குறைந்து, நகரும் சராசரிக்குக் கீழே சரிந்தால், இந்த நேர்மறை பார்வை, விரைவில் செல்லாததாகிவிடும். அத்தகைய நடவடிக்கை இந்த ஜோடி இன்னும் சில காலத்திற்கு $79 மற்றும் $96 க்கு இடையில் சிக்கியிருக்கலாம் என்று பரிந்துரைக்கும்.

LTC/USDT 4-மணிநேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

காளைகள் 20-EMA-ஐப் பாதுகாக்க முயல்கின்றன என்பதை 4-மணிநேர விளக்கப்படம் காட்டுகிறது. இது பேரணிகளில் விற்பனை செய்வதிலிருந்து டிப்ஸில் வாங்கும் மனநிலையில் ஏற்பட்ட மாற்றத்தைக் குறிக்கிறது. தற்போதைய நிலையில் இருந்து விலை உயர்ந்தால், காளைகள் மீண்டும் $96க்கு மேல்நிலை தடையை அழிக்க முயற்சிக்கும்.

இருப்பினும், கரடிகள் சண்டை இல்லாமல் கைவிடப் போவதில்லை. அவர்கள் விலையை 20-EMA க்குக் கீழே குறைக்க முயற்சிக்கின்றனர். அவர்கள் வெற்றி பெற்றால், ஜோடி 50-SMA க்கு நொறுங்கலாம். இந்த ஆதரவின் சரிவு $86 ஆகவும் பின்னர் $82 ஆகவும் வீழ்ச்சிக்கான கதவுகளைத் திறக்கலாம்.

தொடர்புடையது: Bitcoin, Ethereum கரடிகள் மீண்டும் கட்டுப்பாட்டில் உள்ளன – இரண்டு வழித்தோன்றல் அளவீடுகள் பரிந்துரைக்கின்றன

டோக்கன் விலை பகுப்பாய்வு ரெண்டர்

ரெண்டர் டோக்கன் (RNDR) ஏற்றத்தில் உள்ளது. மே 21 அன்று வாங்குபவர்கள் மேல்நிலை எதிர்ப்பான $2.60க்கு மேல் விலையை உதைத்தனர் ஆனால் மெழுகுவர்த்தியின் நீண்ட விக் அதிக அளவில் விற்பனை செய்வதைக் காட்டுகிறது.

RNDR/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

மேல்நோக்கி நகரும் சராசரிகள் மற்றும் அதிக விலைக்கு வாங்கப்பட்ட பகுதிக்கு கீழே உள்ள RSI ஆகியவை காளைகள் கட்டுப்பாட்டில் இருப்பதைக் குறிக்கிறது. வாங்குபவர்கள் உளவியல் தடைக்கு மேல் விலையை $3க்கு உயர்த்த மற்றொரு முயற்சியை மேற்கொள்வார்கள். அவர்கள் அதைச் செய்ய முடிந்தால், RNDR/USDT ஜோடி $3.35க்கு கூடும்.

20-நாள் EMA ($2.10) என்பது எதிர்மறையாக பார்க்க வேண்டிய முதல் ஆதரவு. இந்த நிலை வழிவகுத்தால், $2.60க்கு மேலான இடைவெளி ஒரு காளைப் பொறியாக இருக்கலாம் என்று பரிந்துரைக்கும். இந்த ஜோடி பின்னர் 50-நாள் SMA ($1.87) க்கு வீழ்ச்சியடையலாம்.

RNDR/USDT 4-மணிநேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

காளைகள் மேல்நிலை எதிர்ப்பை விட $2.60க்கு மேல் விலையை தக்கவைக்க போராடுகின்றன, இது காளை பொறியின் சாத்தியத்தை நோக்கி சுட்டிக்காட்டுகிறது. விற்பனையாளர்கள் 20-EMA இல் உடனடி ஆதரவைக் காட்டிலும் கீழே விலையை இழுப்பதன் மூலம் தங்கள் நிலையை வலுப்படுத்த முயற்சிப்பார்கள். அவர்கள் அதைச் செய்தால், ஜோடி 50-SMA க்கு நிராகரிக்கப்படலாம்.

இருப்பினும், உயரும் நகரும் சராசரிகள் மற்றும் அதிக வாங்கப்பட்ட மண்டலத்தில் உள்ள RSI ஆகியவை குறைந்த அளவுகள் வாங்கப்படலாம் என்று கூறுகின்றன. வாங்குபவர்கள் $2.60க்கு மேல் விலையை உயர்த்தி பராமரித்தால், ஜோடி $3 ஆக உயரும்.

கான்ஃப்ளக்ஸ் விலை பகுப்பாய்வு

Conflux (CFX) ஒரு இறங்கு சேனல் வடிவத்தில் வர்த்தகம் செய்கிறது. காளைகள் மே 12 அன்று ஆதரவுக் கோட்டிற்கு டிப் வாங்கியது, இது குறைந்த மட்டங்களில் திடமான தேவையைக் குறிக்கிறது.

CFX/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

20-நாள் EMA ($0.29) தட்டையானது மற்றும் RSI நடுப்புள்ளிக்கு அருகில் உள்ளது, இது விற்பனை அழுத்தம் குறைந்துள்ளது என்று கூறுகிறது.

மே 16 அன்று 50-நாள் SMA ($0.32) இல் மேல்நிலைத் தடையைத் தீர்க்க வாங்குபவர்கள் முயன்றனர், ஆனால் கரடிகள் தங்கள் நிலைப்பாட்டை தக்க வைத்துக் கொண்டனர். காளைகளுக்கு ஆதரவான ஒரு சிறிய நேர்மறையான அம்சம் என்னவென்றால், 20-நாள் EMA க்குக் கீழே விலை குறைய அவர்கள் அனுமதிக்கவில்லை. இது டிப்ஸில் வாங்குவதைக் குறிக்கிறது.

காளைகள் 50 நாள் SMA க்கு மேல் விலையை உயர்த்த இன்னும் ஒரு முயற்சியை மேற்கொள்ளும். அவர்கள் வெற்றியடைந்தால், CFX/USDT ஜோடி கீழ்நிலைக் கோட்டை அடையலாம், இது மீண்டும் ஒரு வலிமையான எதிர்ப்பாக செயல்பட வாய்ப்புள்ளது.

CFX/USDT 4 மணி நேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

4 மணிநேர விளக்கப்படம், விலையானது $0.22 இலிருந்து $0.33 வரையிலான கூர்மையான பேரணியை சரிசெய்கிறது என்பதைக் காட்டுகிறது. வாங்குபவர்கள் 38.2% Fibonacci retracement level $0.29ஐப் பாதுகாக்க முயற்சிக்கின்றனர், இது ஒரு நேர்மறையான அறிகுறியாகும்.

வாங்குபவர்கள் எதிர்ப்புக் கோட்டிற்கு மேல் விலையைத் தக்க வைத்துக் கொண்டால், காளைகள் மீண்டும் ஓட்டுநர் இருக்கையில் இருப்பதைக் குறிக்கும். இந்த ஜோடி முதலில் $0.33 ஆகவும் அதன் பிறகு $0.37 ஆகவும் உயரலாம். மாற்றாக, ஒரு இடைவெளி மற்றும் $0.29 க்கு கீழே மூடுவது $0.28 மற்றும் பின்னர் 0.27 ஐ நோக்கி ஆழமான திருத்தத்தைத் தொடங்கலாம்.