• நான்ஜிங் சீனா மெட்டாவர்ஸ் டெக்னாலஜி மற்றும் அப்ளிகேஷன் இன்னோவேஷன் பிளாட்ஃபார்மை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.
  • இந்த தளத்தை நான்ஜிங் தகவல் அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்ப பல்கலைக்கழகம் (NUIST) நிர்வகிக்கும்.
  • மெட்டாவர்ஸ் தொடர்பான பகுதிகளில் ஆராய்ச்சி முயற்சிகளை மேம்படுத்துவதை இந்த தளம் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

சீனாவின் கிழக்கு ஜியாங்சு மாகாணத்தின் தலைநகரான நான்ஜிங், சமீபத்தில் சீனா மெட்டாவர்ஸ் டெக்னாலஜி மற்றும் அப்ளிகேஷன் இன்னோவேஷன் பிளாட்ஃபார்மை வெளியிட்டது. மெட்டாவர்ஸ் நடைமேடை. இந்த தளம் சீனாவில் உள்ள கல்வி நிறுவனங்கள் மற்றும் நிறுவனங்களின் வளங்களை ஒருங்கிணைப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது மற்றும் மெட்டாவர்ஸ் தொடர்பான பகுதிகளில் ஆராய்ச்சி முயற்சிகளை மேம்படுத்துகிறது.

சீன நகரங்கள் மெட்டாவேர்ஸ் வளர்ச்சி மையங்களாக மாற போட்டியிடும் நேரத்தில் சமீபத்திய வளர்ச்சி வருகிறது. 2025 ஆம் ஆண்டின் இறுதிக்குள் $19.13 பில்லியனுக்கும் அதிகமான வருடாந்திர வருவாயுடன் ஒரு செழிப்பான தொழில்துறையை உருவாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்ட அதன் மெட்டாவர்ஸ் மூலோபாயத்தை பிப்ரவரியில் நான்ஜிங் வெளியிட்டது.

புதிதாக நிறுவப்பட்ட தளமானது நான்ஜிங் தகவல் அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்ப பல்கலைக்கழகம் (NUIST) மற்றும் பிற பல்வேறு கல்வி நிறுவனங்கள் மற்றும் சீனாவின் பிரதான நிலப்பகுதி முழுவதும் உள்ள மெட்டாவேர்ஸ் தொடர்பான நிறுவனங்களால் வழிநடத்தப்படும்.

சீனாவில் மெட்டாவர்ஸ்

சீனா மெட்டாவேர்ஸ் டெக்னாலஜி மற்றும் அப்ளிகேஷன் இன்னோவேஷன் பிளாட்ஃபார்ம், மெட்டாவேர்ஸ் தொடர்பான துறைகளில் ஆராய்ச்சி நடவடிக்கைகளை வலுப்படுத்த சீனாவில் உள்ள கல்வி நிறுவனங்கள் மற்றும் நிறுவனங்களின் வளங்களை ஒன்றிணைப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

தவிர, நான்ஜிங், ஷாங்காய் நகரமும் 350 பில்லியன் யுவான் வருடாந்திர வருவாய்த் தொழிலாக மாற்றும் நோக்கத்தில் மெட்டாவெர்ஸ் லட்சியங்களைத் தீவிரமாகப் பின்பற்றுகிறது. வரலாற்று கட்டடக்கலை அடையாளங்களின் டிஜிட்டல் பொழுதுபோக்குகள் மற்றும் மெய்நிகர் ஹெல்த்கேர் நோயறிதல்கள் போன்ற பகுதிகளை உள்ளடக்கிய 20 மெட்டாவர்ஸ் பயன்பாட்டு நிகழ்வுகளின் முதல் தொகுப்பை நகரம் சமீபத்தில் வழங்கியது.

சுவாரஸ்யமாக, Cryptocurrencies மற்றும் non-fungible டோக்கன்கள் (NFTகள்) மீது கடுமையான கட்டுப்பாடுகளை கடைபிடித்த போதிலும், metaverse உட்பட Web3 தொழில்நுட்பங்களின் உருமாறும் சக்தியை சீனா ஒப்புக்கொள்கிறது.Source link