இது ஆசியாவில் ஒப்பீட்டளவில் பிஸியான காலை பொருளாதார நாட்காட்டி. ஜப்பான் பணவீக்கம் மற்றும் ஆஸ்திரேலிய சில்லறை விற்பனை புள்ளிவிவரங்கள் கவனம் செலுத்தப்பட்டன. டோக்கியோவிலிருந்து பணவீக்க எண்கள் ஆர்வத்தை ஈர்த்தாலும், ஆஸ்திரேலிய சில்லறை விற்பனை எண்கள் அதிக தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது.

சில்லறை விற்பனை ஏப்ரல் மாதத்தில் ஸ்தம்பித்தது மற்றும் முன்னறிவிக்கப்பட்ட 0.3% உயர்வு. மார்ச் மாதத்தில் சில்லறை விற்பனை 0.4% அதிகரித்துள்ளது.

அதில் கூறியபடி ஏபிஎஸ்,

  • உணவு சில்லறை விற்பனை 0.1% குறைந்துள்ளது, ஏப்ரல் மாதத்தில் வீட்டுப் பொருட்களின் சில்லறை விற்பனை 1.0% குறைந்துள்ளது.
  • கஃபேக்கள், உணவகங்கள் மற்றும் டேக்அவே உணவு சேவைகளுக்கான செலவு 0.2% குறைந்துள்ளது, அதே நேரத்தில் ஆடை, காலணி மற்றும் தனிப்பட்ட துணைப் பொருட்கள் விற்பனை 1.9% அதிகரித்துள்ளது.
  • பல்பொருள் அங்காடி விற்பனையிலும் (+1.5%) அதிகரிப்பு ஏற்பட்டது.
  • மற்ற சில்லறை விற்பனை ஒப்பீட்டளவில் மாறாமல் இருந்தது.
  • ஏப்ரல் 2022 உடன் ஒப்பிடும்போது, ​​சில்லறை விற்பனை 4.2% உயர்ந்துள்ளது என்று முதற்கட்ட புள்ளிவிவரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

மே மாதத்தில் சமீபத்திய RBA 25-அடிப்படை புள்ளி வட்டி விகித உயர்வுக்குப் பிறகு, எதிர்பார்த்ததை விட பலவீனமான சில்லறை விற்பனை RBA மீதான அழுத்தத்தைக் குறைக்கும். இருப்பினும், RBA இன் பணவியல் கொள்கை இறுக்கமான சுழற்சியின் முடிவைக் குறிக்க பணவீக்க அழுத்தங்கள் மேலும் மென்மையாக்கப்பட வேண்டும்.

ஆஸ்திரேலிய சில்லறை விற்பனைக்கு AUD/USD எதிர்வினை

சில்லறை விற்பனை எண்ணிக்கையை விட, தி AUD/USD $0.65100 ஆக உயரும் முன் ஆரம்பக் குறைந்த $0.64904க்கு சரிந்தது.

இருப்பினும், சில்லறை விற்பனை அறிக்கையின் பிரதிபலிப்பாக, AUD/USD $0.65034 இலிருந்து $0.64977க்கு பிந்தைய ஸ்டேட்டிற்குப் பிறகு குறைந்தது.

இன்று காலை, AUD/USD 0.06% குறைந்து $0.65004 ஆக இருந்தது.

260523 AUDUSD முப்பது நிமிட விளக்கப்படம்

அடுத்தது

அமெரிக்க அமர்வை எதிர்நோக்கிப் பார்க்கும்போது, ​​அமெரிக்காவில் இது ஒரு பிஸியான நாள் பொருளாதார நாட்காட்டி. முக்கிய நீடித்த பொருட்கள் ஆர்டர்கள், முக்கிய PCE விலைக் குறியீடு, தனிப்பட்ட செலவு/வருமானம் மற்றும் மிச்சிகன் நுகர்வோர் உணர்வு எண்கள் ஆகியவை கவனம் செலுத்தப்படும்.

முக்கிய PCE விலை குறியீட்டு எண்கள் அதிக தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று எதிர்பார்க்கிறோம். ஒட்டும் பணவீக்கம் ஜூன் மாதத்தில் 25-அடிப்படை புள்ளி ஃபெட் வட்டி விகித உயர்வு மற்றும் H2 வட்டி விகிதக் குறைப்பு எதிர்பார்ப்புகளை எளிதாக்கும்.

மார்ச் மாதத்தில் 4.6% ஆகவும், ஏப்ரல் மாதத்தில் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 4.6% ஆகவும், முக்கிய PCE விலைக் குறியீடு அதிகரிக்கும் என்று பொருளாதார வல்லுநர்கள் கணித்துள்ளனர்.

அதில் கூறியபடி CME FedWatch கருவி, ஜூன் மாதத்தில் 25-அடிப்படை புள்ளி ஃபெட் வட்டி விகித உயர்வின் நிகழ்தகவு வியாழன் அன்று 36.4% இலிருந்து 52.2% ஆக உயர்ந்தது. எதிர்பார்த்ததை விட சிறந்த தொழிலாளர் சந்தை மற்றும் GDP எண்கள் இன்றைய பணவீக்க எண்ணிக்கையை விட உணர்வு மாற்றத்தை ஆதரித்தன.

அமெரிக்க பணவீக்கம் வட்டியை ஈர்க்கும் அதே வேளையில், கடன் உச்சவரம்பை உயர்த்துவதில் முன்னேற்றம் இல்லாதது ஜூன் வட்டி விகித முடிவை நோக்கிய உணர்வின் மீதான செல்வாக்கைக் கட்டுப்படுத்தும். ஒரு அமெரிக்க இயல்புநிலை பணவீக்கத்தை சமாளிப்பதற்கு மத்திய வங்கியை பிரேக் அடிக்க கட்டாயப்படுத்தலாம்.Source link