பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வாரியம் (பிசிபி) ஆசிய கோப்பை 2023 நிகழ்வின் உத்தியோகபூர்வ புரவலன்கள் இந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் நடைபெற உள்ளது, ஆனால் இந்திய கிரிக்கெட் கட்டுப்பாட்டு வாரியம் (பிசிசிஐ) பாகிஸ்தானுக்கு செல்ல மறுத்ததால் ஆசிய கிரிக்கெட் கவுன்சிலுக்கு (பிசிபி) சிக்கல் ஏற்பட்டுள்ளது. ஏசிசி). திங்கட்கிழமை, இலங்கை கிரிக்கெட் (எஸ்எல்சி) வாரியம் ஆசிய கோப்பையை ஏசிசி பொருத்தமாக கருதினால் நடத்த முன்வந்துள்ளது.

அரசியல் மற்றும் பொருளாதார எழுச்சி காரணமாக ஆசிய கோப்பை 2022 புரவலர்களால் தங்கள் நாட்டில் போட்டியை ஏற்பாடு செய்ய முடியவில்லை மற்றும் நிகழ்வு கடந்த ஆண்டு துபாய்க்கு மாற்றப்பட்டது. ஆனால், ஆசியக் கோப்பையை நடத்தும் பாகிஸ்தானின் ‘ஹைப்ரிட்’ மாடல் திட்டத்தை பிசிசிஐ நிராகரித்ததால், ஆறு நாடுகள் பங்கேற்கும் போட்டிக்கு ஏசிசி தயாராக இருப்பதால், எஸ்எல்சி நடத்த முன்வந்துள்ளது.

“SLC ஆசிய கோப்பையை குறுகிய அறிவிப்பில் நடத்த தயாராக உள்ளது. இப்போது முடிவெடுப்பது ஏசிசியிடம் உள்ளது, ”என்று SLC உயர் அதிகாரி ஒருவர் திங்களன்று Cricbuzz வலைத்தளத்தால் மேற்கோள் காட்டினார்.

ஐபிஎல் 2023 இறுதிப் போட்டியையொட்டி அகமதாபாத்தில் ஒரு கூட்டம் நடைபெற்றது, மேலும் பிசிசிஐ, இலங்கை, பங்களாதேஷ் மற்றும் ஆப்கானிஸ்தான் கிரிக்கெட் வாரியங்களுக்கு இடையேயான ஒருமித்த கருத்து என்னவென்றால், போட்டியை ஒரே இடத்தில் நடத்த வேண்டும். பிசிசிஐ முன்மொழியப்பட்ட கலப்பின மாடலை தொடர்ந்து எதிர்க்கிறது பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வாரியம் (பிசிபி) இதில் போட்டிகள் பாகிஸ்தான் மற்றும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் நடத்தப்படுகின்றன.

“கொழும்பு அல்லது ஒன்றும் இல்லை,” என்று ஒரு பிசிசிஐ ஆதாரம் பேச்சுக்களுக்கு பதிலளித்தது மற்றும் கிரிக்பஸ் வலைத்தளத்திற்கு அதன் எதிர்ப்பிற்கான காரணம் என தளவாட சிரமத்தை மேற்கோள் காட்டியது. “நாங்கள் BCCI உடன் செல்வோம்” என்று SLC அதிகாரி மேலும் கூறினார். அடுத்த சில நாட்களில் ACC இன் முறையான கூட்டம் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

PCB, நியமிக்கப்பட்ட புரவலராக இருந்தாலும், அதன் முன்மொழிவுக்கு எந்த எடுப்பவர்களையும் கண்டுபிடிக்கவில்லை மற்றும் ACC இல் விரைவாக தனிமைப்படுத்தப்பட்டு வருகிறது என்பது இப்போது தெளிவாகிறது. எமிரேட்ஸ் கிரிக்கெட் வாரியம் (ECB) மற்றும் நேபாள கிரிக்கெட் சங்கம் (CAN) போன்ற டெஸ்ட் அல்லாத உறுப்பினர்களும் அகமதாபாத்தில் உள்ளனர், அங்கு கடந்த சில நாட்களாக முறைசாரா ஆலோசனைகள் நடந்தன.

பிசிபியின் நிலைப்பாடு என்ன என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை, ஆனால் பாகிஸ்தான் தனது நாட்டில் ஒரு சில போட்டிகளை நடத்த அனுமதிக்காவிட்டால் அதில் பங்கேற்காது என்று அவர்களின் தலைவர் நஜாம் சேத்தி முன்பு கூறியிருந்தார். இந்த நிலைப்பாடு தொடர்கிறது, ஆனால் PCB நிலை கணிசமாக பலவீனமடைந்துள்ளது என்பது வெளிப்படையாகத் தெரிகிறது.

Source link