புதுடில்லி: தி காங்கிரஸ் ஜூன் 12ஆம் தேதி பாட்னாவில் நடைபெறவுள்ள ஒத்த எண்ணம் கொண்ட எதிர்க்கட்சிகளின் முதல் கூட்டத்தில் கட்சியின் மூத்த தலைவர் ஒருவர் கலந்துகொள்வார் என்று வியாழக்கிழமை தெரிவித்தார்.
செய்தியாளர்களிடம் பேசிய காங்கிரஸ் பொதுச் செயலாளர் தகவல் தொடர்புப் பொறுப்பாளர் ஜெய்ராம் ரமேஷ் “ஜூன் 12-ம் தேதி எதிர்க்கட்சி கூட்டத்தில் நாங்கள் பங்கேற்கிறோம், யார் செல்வார்கள் என்பது கிடைப்பதைப் பொறுத்தது.”
தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினைப் போலவே, காங்கிரசும் பீகார் முதல்வர் நிதிஷ்குமாரிடம் கூட்டத்தை ஒத்திவைக்க கோரிக்கை விடுத்துள்ளதாக கட்சி வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.
ஆனால், எதிர்க்கட்சிகளின் முதல் கூட்டம் என்பதால், ஜூன் 12-ம் தேதி கூட்டத்தில் சேருவதற்கான கோரிக்கையை காங்கிரஸ் ஏற்றுக்கொண்டது.
முன்னதாக காங்கிரஸ் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன கார்கே, கட்சியின் பொதுச் செயலாளர் (அமைப்பு) கே.சி.வேணுகோபால் ஆகியோர் கலந்து கொள்வார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்டது.
மூத்தவர் என்ற ஊகமும் இருந்தது ராகுல் காந்தி அமெரிக்கப் பயணத்தில் இருந்து திரும்பிய பிறகு சந்திப்பில் கலந்துகொள்வார்.
2024 லோக்சபா தேர்தலுக்கு முன்னதாக ஒத்த எண்ணம் கொண்ட கட்சிகளைக் கொண்டுவருவதற்கான செயல்முறையைத் தொடங்கும் முயற்சியில் ஏப்ரல் மாதம், கார்கே நிதிஷ் குமார், உத்தவ் தாக்கரே மற்றும் ஸ்டாலின் ஆகியோரை அழைத்தார்.
அதன்பிறகு நிதிஷ் குமார் இந்த பணியை தொடங்கி வைத்து பல தலைவர்களை சந்தித்து பேசினார். அடுத்த ஆண்டு பாஜக தலைமையிலான தேசிய ஜனநாயகக் கூட்டணிக்கு எதிராக கூட்டணி அமைக்க ஒத்த கருத்துள்ள அனைத்து கட்சிகளையும் ஒன்றிணைக்கும் பிரச்சாரத்தை பீகார் தலைவர் முன்னெடுத்து வருகிறார்.
நிதிஷ் குமார் தனது துணை தேஜஸ்வி யாதவுடன் ஏப்ரல் மற்றும் மே மாதங்களில் கார்கே மற்றும் ராகுல் காந்தியை சந்தித்தார்.
காங்கிரஸ் தலைவர்கள் தவிர, ஜனதா தளம்-ஐக்கிய ஜனதா தளம் தலைவர் என்சிபி தலைவர் சரத் பவார், மேற்கு வங்க முதல்வர் மம்தா பானர்ஜி, ஜார்கண்ட் முதல்வர் ஹேமந்த் சோரன், டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால், சிபிஐ-எம் தலைவர் சீதாராம் யெச்சூரி, சிபிஐ தலைவர் டி.ராஜா ஆகியோரையும் சந்தித்துள்ளார். , உத்தரப்பிரதேச முன்னாள் முதல்வரும், சமாஜ்வாதி கட்சித் தலைவருமான அகிலேஷ் யாதவ்ஒடிசா முதல்வர் நவீன் பட்நாயக், முன்னாள் மகாராஷ்டிர முதல்வர் உத்தவ் தாக்கரே மற்றும் பலர் ஒத்த எண்ணம் கொண்ட அனைவரையும் ஒன்றிணைக்கும் முயற்சியில் உள்ளனர்.
ஆதாரங்களின்படி, குறைந்தபட்சம் 16 எதிர்க்கட்சிகள் பாட்னா கூட்டத்தில் கலந்து கொள்ள ஒப்புதல் அளித்துள்ளன.

Source link