ஐபிஎல் “உலகின் பொறாமையாக” இருப்பது முன்னாள் இந்திய விக்கெட் கீப்பர் ஃபரோக் பொறியாளரை மகிழ்விக்கிறது, ஆனால் பங்குதாரர்கள் டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டை “ஆபத்து” மண்டலத்திலிருந்து வெளியேற்ற வேண்டும் என்று அவர் விரும்புகிறார், செழிப்பான ஸ்லாம்-பேங்கிற்காக பாரம்பரிய வடிவத்தை தியாகம் செய்ய முடியாது என்று கூறினார். விளையாட்டின் பதிப்பு.

இந்தியா, இங்கிலாந்து மற்றும் ஆஸ்திரேலியா போன்ற நிதி ரீதியாக வலுவான நாடுகள் டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் உறுதியாக இருக்கும் அதே வேளையில், சிறிய நாடுகளைச் சேர்ந்த வீரர்கள் சிறந்த பணத்தை வழங்குவதால், உலகெங்கிலும் உள்ள ஃப்ரான்சைஸ் லீக்குகளில் தங்கள் வர்த்தகத்தை விரும்புகின்றனர்.

WTC இறுதி 2023: IND vs AUS, நாள் 1 – நேரலை

“டெஸ்ட் கிரிக்கெட் ஆபத்தில் இருப்பது நல்ல விஷயம் அல்ல. டி20 லீக்குகள் மூலம் உலகம் முழுவதும் விளையாட்டு செழித்து வருவது நல்லது, ஆனால் டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டை ஒருபோதும் தியாகம் செய்யக்கூடாது” என்று பொறியாளர் PTI இடம் கூறினார்.

“அதனால்தான், உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப், வரையறுக்கப்பட்ட ஓவர் கிரிக்கெட்டைப் போலவே டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டும் சுவாரஸ்யமாக இருக்கும் என்பதை உலகுக்கு எடுத்துக்காட்டுகிறது.

“இது நிலைமைகளைப் பொறுத்து சதுரங்கம் விளையாட்டு. இது பேட்டர்களுக்கான இறுதி சோதனை. டெஸ்ட் மற்றும் மட்டுப்படுத்தப்பட்ட ஓவர்கள் கிரிக்கெட் ஆகிய இரண்டிற்கும் இடம் இருக்க வேண்டும்” என்று 85 வயதான அவர் கூறினார், அவர் இந்தியாவிற்கும் ஆஸ்திரேலியாவிற்கும் இடையிலான WTC இறுதிப் போட்டியைக் காண தனது மான்செஸ்டர் தளத்திலிருந்து லண்டனுக்குச் சென்றுள்ளார்.

1971 ஆம் ஆண்டு இங்கிலாந்தில் இந்தியா தனது முதல் டெஸ்டில் வெற்றி பெற்ற ஓவல் மைதானத்தில் இறுதிப் போட்டி நடைபெறுகிறது. முதல் இன்னிங்ஸில் 59 ரன்கள் எடுத்ததன் மூலம் பொறியாளர் அந்த முக்கியமான வெற்றியில் பெரும் பங்கு வகித்தார்.

மேலும் படிக்கவும் | WTC ஃபைனல்: ஓவலில் மிகவும் வரிசைப்படுத்தப்பட்ட ஆஸ்திரேலிய XIக்கு எதிராக இந்தியா விருப்பங்களை மனதில் கொண்டுள்ளது

இந்த வயதிலும், உலகெங்கிலும் உள்ள T20 லீக்குகள் உட்பட, பொறியாளர் விளையாட்டை உன்னிப்பாகக் கவனித்து வருகிறார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

கிரிக்கெட் வீரர்கள் நாள் ஒன்றுக்கு ரூ.50 சம்பாதித்தபோது அவர் விளையாடிய ஆட்டம், ஆனால் தற்போதைய தலைமுறை ஐபிஎல்-ல் கோடிக்கணக்கில் சம்பாதிப்பது குறித்து அவரால் மகிழ்ச்சி கொள்ள முடியவில்லை.

“டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் இந்தியா முன்னிலை பெற்றுள்ளது, வரையறுக்கப்பட்ட ஓவர் கிரிக்கெட்டில் உலகமே பொறாமைப்படும் ஐபிஎல் எங்களிடம் உள்ளது. இந்திய கிரிக்கெட் சரங்களை வைத்திருக்கிறது, அது என்னை மிகவும் மகிழ்ச்சியடையச் செய்கிறது” என்று இந்தியாவுக்காக விளையாடிய பார்சி கிரிக்கெட் வீரர்களில் ஒருவர் கூறினார்.

அவரது உச்சக்கட்டத்தில் கூட இந்த விளையாட்டு மிகவும் பிரபலமாக இருந்தது என்றும் இப்போது லீக்குகள் வெவ்வேறு இடங்களுக்கு விளையாட்டை எடுத்துச் சென்றுள்ளன என்றும் அவர் கருதுகிறார்.

“நான் எப்போதும் கிரிக்கெட் பார்க்கிறேன். அது என் இரத்தத்தில் உள்ளது. கிரிக்கெட் என்பது ஆங்கிலேயர்களால் தற்செயலாக கண்டுபிடிக்கப்பட்ட இந்திய விளையாட்டு. அந்த நேரத்தில் விளையாட்டு பிரபலமாக இருந்ததாக நான் உணர்கிறேன், ஆனால் டி 20 மூலம் அது வெவ்வேறு இடங்களுக்கு காளான்களாக வளர்ந்துள்ளது.

“ஐபிஎல் பெரும் பணம். ஐந்து நாள் டெஸ்ட் போட்டிக்கு எங்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு 50 ரூபாய் கிடைத்தது” என்று ஒரு வேடிக்கையான சம்பவத்தை நினைவு கூர்ந்தார்.

“சுனில் கவாஸ்கருடன் பேட்டிங் செய்தது எனக்கு நினைவிருக்கிறது, நான்காவது நாளில் நாங்கள் 15-20 ரன்கள் எடுக்க வேண்டியிருந்தது, இன்னும் அரை மணி நேரம் மீதமுள்ளது, டிரஸ்ஸிங் ரூமிலிருந்து எங்களுக்கு செய்திகள் வருகின்றன, இன்று ஆட்டத்தை முடிக்கவில்லை, நாள் கொடுப்பனவை இழப்போம். ஐந்து நாங்கள் பணத்திற்காக விளையாடவில்லை, பெருமைக்காக விளையாடினோம்,” என்று அவர் அன்புடன் நினைவு கூர்ந்தார்.

கோஹ்லியின் வெளிப்படையான வாரிசாக கில் முத்திரை குத்துவதற்கு மிக விரைவில்

பொறியாளர் விராட் கோலியின் ரசிகராவார், மேலும் ஐபிஎல் சீசனுக்குப் பிறகு அவர் தனது சிறந்த நிலைக்குத் திரும்பியதாக உணர்கிறார். கடந்த 12 மாதங்களில் சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் இளம் சுப்மான் கில்லின் விரைவான வளர்ச்சியையும் அவர் கண்காணித்துள்ளார். குறுகிய வடிவமானது ஸ்லாம் பேங் அணுகுமுறை மட்டுமல்ல என்பதை இரண்டு பேட்டர்களும் காட்டியதாக அவர் உணர்கிறார்.

விராட் இன்னும் சில நல்ல வருடங்கள் எஞ்சியிருப்பதால், கில் வாரிசாக இருப்பதைப் பற்றி பேசுவது மிக விரைவில். அவர் இந்திய அணிக்கு சிறந்த வீரராகவும், கேப்டனாகவும் இருந்ததால் இனி நிரூபிக்க எதுவும் இல்லை. அவர் உலகில் சிறந்தவராக இருக்கிறார்.

“கில் ஒரு சிறந்த பேட்டர் மற்றும் அவரது வாழ்க்கை வடிவத்தில் இருக்கிறார், அவர் டெஸ்டிலும் சிறப்பாக செயல்படுவார் என்று நான் நம்புகிறேன். டி20 கிரிக்கெட் என்பது மந்தமான ஆட்டம் அல்ல, வழக்கமான பாணியிலும் விளையாட முடியும் என்பதை கில் நிரூபித்துள்ளார்.

WTC இறுதிப் போட்டி பற்றிய அவரது கணிப்பு பற்றி கேட்டதற்கு, பொறியாளர் உணர்ச்சிவசப்பட்ட பதிலை அளித்தார், “ஒரு இந்தியனாக, எனது அணி வெற்றிபெற வேண்டும் என்று நான் எப்போதும் விரும்புகிறேன்.”

தலைப்பு மோதலுக்கு முன் எந்த வார்ம்-அப் விளையாட்டுகளும் இல்லை, இது இரு அணிகளுக்கும் மிகவும் “பயனுள்ளதாக” இருந்திருக்கும்.

“வார்ம்-அப் கேம்கள் எப்பொழுதும் பயனுள்ளதாக இருக்கும், ஆனால் இந்த நாட்களில் அவை மிகவும் கிரிக்கெட்டை விளையாடுகின்றன” என்று பொறியாளர் முடித்தார்.

(இந்தக் கதை நியூஸ்18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட்டட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்பட்டது – PTI)Source link