ஜூலை 3 இன் முதல் மணிநேரங்களில், ஒரு கிரிப்டோ திட்டம் பரந்த சந்தையில் எந்த புலப்படும் தாக்கமும் இல்லாமல் ஹேக்கில் பல மில்லியன் டாலர்களை இழந்துள்ளது. இதற்கிடையில், பரவலாகப் பின்பற்றப்படும் கிரிப்டோ செல்வாக்கு செலுத்துபவர்கள் வரவிருக்கும் மாதங்களில் பிட்காயின் ப.ப.வ.நிதி ஒப்புதலைப் பற்றி உறுதியாக உள்ளனர்.

இன்று கிரிப்டோவில் என்ன நடந்தது என்பது இங்கே.

தொடர்புடையது: BTC விலை ஸ்டால்களில் பிரேக்அவுட் மற்றும் $28K டிப் இடையே கிழிந்த பிட்காயின் வர்த்தகர்கள்

பாலி நெட்வொர்க்கின் இழப்புகள் எதிர்பார்த்ததை விட இருமடங்காக இருந்திருக்கலாம்

பிளாக்செயின் இயங்குதளம் பாலி நெட்வொர்க் இழந்திருக்கலாம் $5 மில்லியனுக்கும் அதிகமாக Ethereum ஐ சுரண்டிய ஒரு ஹேக்கில் (ETH), பிஎன்பி சங்கிலி, பலகோணம் (மேட்டிக்), பனிச்சரிவு (AVAX), Optimism (OP), மற்றும் ஐந்து பிற பிளாக்செயின்கள்.

பாதுகாப்பு நிறுவனமான பியோசின் சமீபத்திய கண்டுபிடிப்புகளின்படி, பாலி நெட்வொர்க்கிலிருந்து ETH ஐ கலைத்த பிறகு தாக்குபவர்கள் சுமார் $10 மில்லியன் திருடியுள்ளனர். ஆயினும்கூட, மோசமான சந்தை பணப்புழக்கம் காரணமாக அவர்கள் சுமார் $260 மில்லியன்களை கலைக்கத் தவறியிருக்கலாம்.

பாலி நெட்வொர்க்கின் கடைசி ஹேக் முடிந்து இரண்டு ஆண்டுகளுக்குள் ஆகிவிட்டது, இதில் வியக்கத்தக்க $600 மில்லியன் இழந்தது, இதனால் மிகப்பெரிய பிரிட்ஜ் ஹேக்களில் ஒன்றாக மாறியது. வலை3 வரலாறு.

சந்தை: பெரும்பாலான கிரிப்டோ சொத்துக்கள் நிலைப்படுத்தப்படுவதால் Filecoin ஏற்றம் அடைகிறது

ஜூலை 3 அன்று கிரிப்டோ காளைகளின் சந்தை செயல்திறனைப் பார்த்தால், பாலி நெட்வொர்க் ஹேக்கால் பயமுறுத்த முடியவில்லை.

குறிப்பிடத்தக்க வகையில், கிரிப்டோகரன்சி சந்தையின் மூலதனமாக்கல் 1.5%க்கும் மேலாக அதிகரித்து $1.17 டிரில்லியன் ஆக உயர்ந்துள்ளது. சிறந்த நாணயங்களில் இந்த ஆதாயங்களை முன்னிலைப்படுத்துவது Filecoin (FIL), இது 20% உயர்ந்து $4.93 ஆக உள்ளது, இது ஒரு மாதத்தின் அதிகபட்ச நிலை.

கிரிப்டோ சந்தை எதிராக FIL/USD மற்றும் GRT/USD செயல்திறன். ஆதாரம்: TradingView

மற்ற சிறந்த செயல்திறன் சொத்துக்கள் வரைபடம் (ஜிஆர்டி), இது ஒரு மாத உயர்வான $0.139 ஐ எட்டுவதற்கு இன்ட்ராடே 18% உயர்ந்துள்ளது.

Bitcoin ETF பயன்பாடுகளின் அலை நட்சத்திர சொத்து மேலாண்மை நிறுவனமான பிளாக்ராக் தலைமையிலான கிரிப்டோ சந்தையில் தலைகீழ் உணர்வுகளை உயர்த்தியுள்ளது.

ஆயினும்கூட, பெரும்பாலான சிறந்த கிரிப்டோகரன்சிகள் அழுத்தத்தின் கீழ் வரலாம் பெடரல் ரிசர்வ் 50 அடிப்படை புள்ளிகளை வழங்குகிறது 2023 இறுதிக்குள் கூடுதல் வட்டி விகிதம் இறுக்கப்படும்.

ஒழுங்குமுறை புதுப்பிப்புகள்: தாய்லாந்து, ஹாங்காங் மற்றும் யுகே

கிரிப்டோ விதிமுறைகளைப் பொருத்தவரை ஜூலை 3 ஒப்பீட்டளவில் சிறந்த நாளாகும். உதாரணமாக, ஹாங்காங் கட்டுப்பாட்டாளர்கள் நியமிக்கப்பட்ட பிராந்தியத்தில் நிலையான கிரிப்டோ மேம்பாட்டை மேற்பார்வையிடவும் உறுதிப்படுத்தவும் ஒரு புதிய Web3 பணிக்குழு.

இந்த அறிவிப்பு ஹாங்காங்கின் கிரிப்டோ-நட்பு விதிமுறைகளை அதிகரிக்கும் முயற்சியில் வருகிறது. சமீபத்தில், ஹாங்காங் நாணய ஆணையம் (HKMA) அழுத்தம் கொடுக்கப்பட்டது ஸ்டாண்டர்ட் சார்ட்டர்ட், எச்எஸ்பிசி மற்றும் பேங்க் ஆஃப் சீனா உள்ளிட்ட வங்கி நிறுவனங்கள், கிரிப்டோ பரிமாற்றங்களை வாடிக்கையாளர்களாக ஏற்றுக்கொள்கின்றன.

தொடர்புடையது: பெலாரஸ் P2P கிரிப்டோகரன்சி பரிவர்த்தனைகளை தடை செய்ய விரும்புகிறது

இதற்கிடையில், கிரிப்டோ துறையை ஒழுங்குபடுத்துவதற்கான விதிகளை அறிமுகப்படுத்துவதற்கும் செயல்படுத்துவதற்கும் கட்டுப்பாட்டாளர்களுக்கு அதிகாரம் வழங்கிய சில நாட்களுக்குப் பிறகு, யுனைடெட் கிங்டம் கிரிப்டோவின் வரையறையை சட்ட வரம்புகளுக்குள் தெளிவுபடுத்துவதற்கான கூடுதல் நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகிறது.

ஜூலை 3 அன்று, இங்கிலாந்து சட்ட ஆணையம் முன்மொழியப்பட்டது கிரிப்டோகரன்சிகளை ஒருங்கிணைக்க தனிப்பட்ட பண்புகளின் சிறப்பு வகையை உருவாக்க. கிரிப்டோகரன்சிகள் முதல் டிஜிட்டல் மயமாக்கப்பட்ட கருவிகள் வரையிலான பல்வேறு வகையான டிஜிட்டல் சொத்துக்களை துல்லியமாக அடையாளம் காண புதிய வகை உதவும் என்று ஆணையம் கூறியது.

இந்தக் கட்டுரையில் முதலீட்டு ஆலோசனைகள் அல்லது பரிந்துரைகள் இல்லை. ஒவ்வொரு முதலீடு மற்றும் வர்த்தக நடவடிக்கையும் ஆபத்தை உள்ளடக்கியது, மேலும் முடிவெடுக்கும் போது வாசகர்கள் தங்கள் சொந்த ஆராய்ச்சியை மேற்கொள்ள வேண்டும்.