போபால்: காங்கிரஸ் தலைவர் மீது எப்ஐஆர் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது திக்விஜய் சிங் இந்தூரின் துகோகஞ்ச் காவல் நிலையத்தில் அவர் கூறியதாகக் கூறப்படும் கருத்து குரு கோல்வால்கர்முன்னாள் முதல்வர் ராஷ்ட்ரிய ஸ்வயம்சேவக் சங்கம் (ஆர்எஸ்எஸ்).
திக்விஜய் சிங் மீது இந்திய தண்டனைச் சட்டம் (ஐபிசி) 153 ஏ, 469, 500 மற்றும் 505 ஆகிய பிரிவுகளின் கீழ் வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக அதிகாரி ஒருவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை தெரிவித்தார்.
முன்னாள் மத்திய பிரதேச முதல்வர் திக்விஜய் சிங், சனிக்கிழமையன்று, ஒரு போஸ்டரை ட்வீட் செய்தார், அதில் அவர் “குரு கோல்வால்கர் ஜியின் சிந்தனைகள் தலித்துகள், பிற்படுத்தப்பட்டோர் மற்றும் முஸ்லிம்கள் மற்றும் தேசிய நீர், காடு மற்றும் நிலம் பற்றிய வலதுசாரிகளின் சிந்தனை என்ன என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள்” என்று தலைப்பிட்டுள்ளார்.
தலித்துகள், பிற்படுத்தப்பட்டோர் மற்றும் முஸ்லீம்களுக்கு சம உரிமை வழங்கப்படுவதை விட, ஆங்கிலேயர் ஆட்சியின் கீழ் வாழ்வதையே விரும்புவதாக கோல்வால்கர் ட்வீட்டில் குறிப்பிட்டுள்ளார்.
சமூக ஊடக தளமான ட்விட்டரில் திக்விஜய் சிங்குக்கு அவர் அளித்த பதிலில், மூத்த ஆர்எஸ்எஸ் அதிகாரி சுனில் அம்பேகர், “ஸ்ரீ கோல்வால்கர் குருஜியின் சூழலில், இந்த ட்வீட் உண்மையற்றது மற்றும் சமூக ஒற்றுமையை ஏற்படுத்தப் போகிறது. இந்த தவறான போட்டோஷாப் படம் போடப்பட்டுள்ளது. சங்கத்தின் நற்பெயருக்கு களங்கம் ஏற்படுத்துவதே நோக்கம். ஸ்ரீ குருஜி அப்படி ஒரு விஷயத்தை ஒருபோதும் கூறியதில்லை. அவரது முழு வாழ்க்கையும் சமூகப் பாகுபாட்டை முடிவுக்குக் கொண்டுவருவதில் ஈடுபட்டிருந்தது.”
யில் வழக்கறிஞர் ஒருவர் எஃப்ஐஆர் பதிவு செய்துள்ளார் மத்திய பிரதேசம் சமூக நல்லிணக்கத்தை சீர்குலைக்கும் வகையில் கோல்வால்கருக்கு எதிராக சிங் கருத்து தெரிவித்துள்ளதாக உயர்நீதிமன்ற ராஜேஷ் ஜோஷி தெரிவித்துள்ளார்.
“அவரது கருத்து ஆர்எஸ்எஸ் தொண்டர்கள் மற்றும் இந்துக்களின் உணர்வுகளை புண்படுத்தியுள்ளது” என்று எஃப்ஐஆர் கூறுகிறது.
கடந்த வாரம், மத்தியப் பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த பிரவேஷ் சுக்லா என்ற நபர், பழங்குடியினரின் முகத்தில் சிறுநீர் கழிப்பது போன்ற வீடியோ சமூக ஊடகங்களில் வைரலானது.

Source link