முக்கிய நுண்ணறிவு

  • இந்த ஆண்டுக்கான ஐந்தாண்டு சராசரியை விட கச்சா இருப்பு 1% அதிகமாக உள்ளது.
  • மூலோபாய பெட்ரோலிய இருப்பு 346.8 மில்லியன் பீப்பாய்களாக புதிய குறைந்தபட்சமாக குறைந்துள்ளது.
  • உள்நாட்டு எண்ணெய் உற்பத்தி 12.4 மில்லியன் பிபிடியிலிருந்து 12.3 மில்லியன் பிபிடியாக குறைந்துள்ளது.

ஜூலை 12 அன்று, EIA அதன் வாராந்திர பெட்ரோலியம் நிலை அறிக்கையை வெளியிட்டது. +0.5 மில்லியன் பீப்பாய்கள் என்ற பகுப்பாய்வாளர் ஒருமித்த கருத்துடன் ஒப்பிடுகையில், முந்தைய வாரத்தில் இருந்து கச்சா சரக்குகள் 5.9 மில்லியன் பீப்பாய்கள் அதிகரித்துள்ளதாக அறிக்கை சுட்டிக்காட்டியுள்ளது. தற்போதைய நிலையில், கச்சா எண்ணெய் இருப்பு இந்த ஆண்டின் ஐந்தாண்டு சராசரியை விட தோராயமாக 1% அதிகமாக உள்ளது.

மொத்த மோட்டார் பெட்ரோல் இருப்பு கடந்த வாரத்தை விட சற்று குறைந்துள்ளது, அதே நேரத்தில் வடிகட்டப்பட்ட எரிபொருள் இருப்பு 4.8 மில்லியன் பீப்பாய்கள் அதிகரித்துள்ளது. கச்சா எண்ணெய் இறக்குமதி 1.2 மில்லியன் பிபிடி குறைந்து, சராசரியாக 5.9 மில்லியன் பிபிடி.

மூலோபாய பெட்ரோலிய இருப்பு 347.2 மில்லியன் பீப்பாய்களில் இருந்து 346.8 மில்லியன் பீப்பாய்களாக பல தசாப்தங்களின் குறைந்தபட்சமாக குறைந்துள்ளது. உள்நாட்டு எண்ணெய் உற்பத்தி 12.4 மில்லியன் பிபிடியிலிருந்து 12.3 மில்லியன் பிபிடியாக குறைந்துள்ளது. சமீபத்திய வாரங்களில், உள்நாட்டு எண்ணெய் உற்பத்தி 12.2 மில்லியன் பிபிடி – 12.4 மில்லியன் பிபிடி வரம்பில் இருந்தது.

EIA அறிக்கை வெளியான பிறகு, எண்ணெய் சந்தைகள் அமர்வு உச்சத்தை நெருங்கின. WTI எண்ணெய் $76.00 அளவிற்கு அருகில் குடியேறியது பிரெண்ட் எண்ணெய் $80.40க்கு அருகில் வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது.

ஒரு பெரிய படக் கண்ணோட்டத்தில், எண்ணெய் வர்த்தகர்கள் எண்ணெய் சந்தைகளில் வழங்கல்/தேவை சமநிலையில் கவனம் செலுத்துகின்றனர். ரஷ்யாவும் சவூதி அரேபியாவும் சமீபத்தில் உற்பத்தி குறைப்புகளை அறிவித்துள்ளன, எண்ணெய் விலைகளுக்கு பொருள் ஆதரவை வழங்குகின்றன.

கூடுதலாக, முந்தைய வாரம் எல் நினோ வானிலை முறையால் உந்தப்பட்ட கிரகத்தின் வெப்பமான பதிவாகும். வெப்பமான காலநிலை எரிசக்திக்கான தேவையை அதிகரிக்கிறது, இது எண்ணெய் விலைகளுக்கு ஏற்றதாக உள்ளது.

இன்றைய பொருளாதார நிகழ்வுகள் அனைத்தையும் பார்க்க, எங்களுடையதைப் பார்க்கவும் பொருளாதார நாட்காட்டி.Source link